Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ S41 โดนกระแทก ร้าวไปแล้วต้องเปลี่ยนใหม่เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ S41 โดนกระแทก ร้าวไปแล้วต้องเปลี่ยนใหม่เลย

เนื่องจอกระผมไม่ระวัง ทำให้ S41 อันเป็นที่รัก โดนกระแทดด้วยของแข็งเข้าที่จอเต็มๆ แล้วไม่สามารถแสดงผลได้เลย ไปส่งศูนย์ที่สะพานควายวันนี้ เค้าบอกว่าต้องรออะไหล่อีกนานประมาณปลายเดือน แล้วผมก็กำลังปั่นโปรเจ็คอยู่เลย เฮ้อ!! เศร้า ค่าเปลี่ยนจอก็ 6300 รวม VAT แล้ว

มานแตกแล้วก็คงซ่อมไมได้ แต่มานมีช่องเสียบVGA กับHDMI หนิครับ ก็ใช้กับจอ อื่นไปก่อนแล้วรอเปลี่ยน ยังใช้ได้ครับ อิอิ

Comment

ไอ่ของแข็งๆที่ว่านี่อะไรหรอครับ ถึงขนาดแตกร้าวราน

Comment

บอดดี้เป็นโลหะยังแตก คุณไปฟาดกับอะไรอะผมเสียดายแทนเลย มีประกันไม่เปลี่ยนให้ฟรีหรอคับ

Comment

Physical Damage ถ้ามีประกันแบบนี้ให้ คงเป็นประกันรถยนต์แล้วล่ะครับ - -

แต่ค่าจอ 6300 ถือว่าไม่แพงแล้วล่ะครับ HP เพื่อนผมโดนไป 9พัน จอเท่ากันแท้ๆ

Comment

น่ากลัววุ้ยยยยย

เสียวๆๆ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              บอดดี้เป็นโลหะยังแตก คุณไปฟาดกับอะไรอะผมเสียดายแทนเลย มีประกันไม่เปลี่ยนให้ฟรีหรอคับ
              จอร้าวนะครับท่าน ไม่ใช่บอดี้แตก ส่วนของแข็งที่ว่าก็ คีมจับไงครับ เหมือนวานทำโปรเจ็คอยู่

Comment

Originally posted by Ruktory View Post
                จอร้าวนะครับท่าน ไม่ใช่บอดี้แตก ส่วนของแข็งที่ว่าก็ คีมจับไงครับ เหมือนวานทำโปรเจ็คอยู่
                เห็นบอกของแข็งนึกว่า.............

Comment

เหงแล้วเสียวแทนเลยเรา

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                    Physical Damage ถ้ามีประกันแบบนี้ให้ คงเป็นประกันรถยนต์แล้วล่ะครับ - -

แต่ค่าจอ 6300 ถือว่าไม่แพงแล้วล่ะครับ HP เพื่อนผมโดนไป 9พัน จอเท่ากันแท้ๆ
                    ประกันแบบนี้ Notebook ก็มีครับ เท่าที่ทราบของ Dell ประกัน หล่น แตก น้ำหกใส่ เรียกว่า Complete Cover ครับ เผื่อคนที่ต้องใช้ในความเสี่ยงโอกาศเสียหายประเภทนี้เยอะ เช่นสะเพร่า ไม่ค่อยระวัง หรือต้องพกพาบ่อยๆครับ

Comment

น่ากัววุ้ย

Comment

จอบินซะแล้ว เสียใจด้วยคับ

Comment

ซื้อต่อ

Comment

จอโนตบุค 6300 เยยเหรอ

Comment

acer ก้อมี Complete cover นิครับ

เป็นประกันอุบัติเหตุแต่ไม่ได้จ่าย 100% ประมาณ 90%

เป็นประกันของกรุงเทพประกันภัยครับ

เค้าเป้นคนรับผิดชอบค่าใช้จ่ายไม่ใช acer

จขกท.ถ้าไอยากเสี่ยงเพิ่มเสี่ยงลองไปถามดูสิครับไม่แน่เค้าอาจจะรับประกันให้ได้ครับ

อาจจะนะครับ

เพิ่งเรียน Insurance วิชาการประกัน มาครับ

อาจารย์บอกว่าปัจจุบันมันมีมากขึ้นนะครับเรื่องการรับประกัน

เพราะพฤติกรรมของคนในสังคมมักพะวงกับการสี่ยงมากจนเกินไป

ตั้งแต่หลังเหตุการ์ณภัยพิบัติต่าง ๆ

การประกัยเลยมีรูปแบบหลากหลายขึ้นเพื่อรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้น

โดยรับเป็นค่าเบี้ยประกัยรายปีแทน

ประกันโน๊ตบุ๊คเลยเป้นอีกบริการที่เพิ่มขึ้นมาครับ

- -

Comment

Working...
                              X