Announcement

Collapse
No announcement yet.

window ค้างตอน boot แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• window ค้างตอน boot แก้ยังไงครับ

คือเพิ่งมาเป้นตอนหลัง ๆ นี่เองครับแต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับอาการก้คือ
    จะค้างอยู่ตรงหน้า Boot ที่มีตัววิ่ง ๆ น่ะครับมันจะหยุดไปแป๊บนึงแล้วก็จะวิ่งต่อ
    แต่กว่าจะเข้าวินโดว์ได้จะใช้เวลานานมากประมาณ 5 - 10 นาทีเลยวิ่งวนอยู่
    อย่างงั้นแต่ถ้ามันไม่ค้างก็จะวิ่งประมาณ 5 ขีดก็เข้าหน้า Desktop แล้ว
    สเป็คเครื่องของผมตามนี้ครับ
    3000+ 939
    Ram 1GB
    Harddisk 160 Seagate 2 ตัว Western 250 อีก 1 ตัว
    Windows XP Pro SP2
    ใครเคยมีประสบการณ์เรื่องนี้บอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

Last edited by GOHGT; 12 Feb 2008, 21:06:15. Reason: ลืมใส่รูป

ผมเพ่งเป็นเมื่อวาน ครับ ฮาดดิกเสียแต่ของคุณต้องลองเช็ดดูครับ

Comment

Working...
    X