Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยจัดเสปคให้นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยจัดเสปคให้นิดนึงครับ

คือมีงบอยู่ 50000 เอาไว้เล่นเกมส์ครับ (ถ้าครึ้มอกครึ้มใจอาจจะขายปืน bb ทิ้งซัก2กระบอก เป็น 60000 นิดๆ) ที่ตัดสินใจไว้แล้วก็มี

thermaltake bigwater 745 4900.-
    8800GT Zalman 8800.-
    cpu นี่เลือกไม่ได้ระหว่าง E8400 กะ Q6600 7590.- , 9600.-
    case เอาที่ใส่ชุดน้ำแล้วดูดีหน่อยแล้วไม่แพงมากอะครับ

ที่เหลือต้องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยจัดชุดให้ทีนะครับ ผมลองๆจัดดูไม่ลงตัวซักที หรือเพื่อนๆคนไหนมีความคิดเห็นอย่างอื่นก็ช่วยๆกันเสนอได้เลยนะครับไม่ต้องเกรงใจเสนอมาได้เยอะๆเลยครับเพราะกว่าผมจะมีเงินก้อนนี้ได้นี่ลำบากแทบแย่ ก็เลยอยากจะเลือกให้คุ้มกับราคาอะครับ ยังไงก็ฝากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ

อ้อลืมไป ถ้าผมมีชุดน้ำ + 8800GT*2 + ไฟตกแต่งในcaseอิกนิดหน่อย + DVD drive 2 ตัว psu ต้องประมาณกี่วัตต์ครับ 700 พอรึป่าว (เผื่ออนาคต)
    Last edited by ToMmI; 13 Feb 2008, 21:54:37.

E8400
    ASUS P5KR 4200
    DVDRW SATA 1200
    HDD 160Gx2 RAID 0 4000
    RAm ROX 667 2Gx2 3000
    ที่เหลือ ก็ตามที่ชอบครับ

Comment

ขอบคุณพี่ Vikorn มากๆครับผมถือเป็นตัวเลือกที่ดีทีเดียวเซฟเงินได้เยอะมั่ก

แต่ผมมีข้อสงสัยนิดนึงครับคือ mainboard ราคา 4000-5000 กะราคา 10000 กว่าเนี่ย มันต่างกันมากมั๊ยครับถ้าไม่นับรวมว่ามันรองรับเทคโนโลยีที่ใหม่กว่าเช่น GDDR3 หรือ รับบัสเยอะกว่า แล้วถ้ามีบอร์ดเช่น ASUS P5KR กะ ASUS Striker Extreme โดยติดตั้งฮาร์ดเเวร์ทุกชิ้นเหมือนกันหมด จะเห็นความต่างคุ้มค่ากะเงินที่เพิ่มอีกเท่าตัวรึเปล่าครับ เพราะเงินก้อนนี้ผมเก็บเอาไว้เพื่อทุ่มให้คอมใหม่โดยเฉพาะเลย เลยอยากใช้ให้หมดแล้วก็คุ้มค่าอะครับ เพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นก็ช่วยๆกับออกความเห็นได้นะครับ

Comment

ไม่ต่างกันเลยครับ ใช้ได้เหมือนกันครัย

Comment

โอ้..ขอบคุณครับๆ ตอบเร็วดีจัง แต่ผมเข้าใจว่าถ้าหากนำมา OC เนี่ยจาเห็นผลใช่มั๊ยครับ

แล้วถ้าหากผม OC ทั้ง CPU และ VGA แค่นิดหน่อยโดยไม่ถึงกับต้องเพิ่มไฟเนี่ยก็สามารถใช้ ASUS P5KR ได้โดยไม่เกิดปัญหาใช่มั๊ยครับ

Comment

ได้ครับ p5kr ก็ oc ได้ ครับ

Comment

^^ ครับ ขอบคุณครับพี่วิกร

ยังรอท่านอื่นๆมาช่วยแนะนำสเปคอยู่นะครับผม

Comment

...เงียบจัง ท่านอื่นๆไม่มีความเห็นเลยหรอครับ

Comment

Working...
                X