Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP630 ลาโลกไปแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP630 ลาโลกไปแล้วครับ

และแล้ว EP630 ผมก็เป็นอัมพาตครึ่งตัวไปแล้วครับ เสียงออกข้างเดียว คาดว่าตรงขั้วสายคงจะหัก จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหูฟังดีๆ ให้ผมหน่อยครับ ขอราคาไม่เกิน 1500นะครับ
    Last edited by BankSang; 13 Feb 2008, 00:47:41.

Originally posted by BankSang View Post
    และแล้ว EP630 ผมก็เป็นอัมพาตครึ่งตัวไปแล้วครับ เสียงออกข้างเดียว คาดว่าตรงขั้วสายคงจะหัก จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหูฟังดีๆ ให้ผมหน่อยครับ ขอราคาไม่เกิน 1500นะครับ

ท่านพี่ต้องการเสียงแบบไหนอ่าครับ แล้วหูฟังเป็นทรง อินเอีย อีกฤป่าวที่อยากได้อ่าท่านพี่

Comment

ขยับๆ หาจุดที่สายขาดใน
      ถ้าใกล้ตัวหูฟังมากก็ค่อยๆ เลาะเปิดหูฟังออกมาด้วยความระมัดระวัง
      บัดกรีเอาสายเก่าออก แล้วตัดเอาถึงช่วงที่ไม่ขาด และปอกสายรอไว้แล้วบัดกรีเข้าไปใหม่
      (ถ้าจุดขาดนั้นอยู่***งจากหูมาก ก็คงต้องทำกับทั้ง 2 ข้างให้มีความยาวเท่ากันก่อนแล้วค่อยต่อเข้าไปใหม่)

---- หัวแร้งควรร้อน มือต้องไว มีฝีมือบัดกรีดีๆ และแกะต้องระวังมากๆหน่อย----

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
        ท่านพี่ต้องการเสียงแบบไหนอ่าครับ แล้วหูฟังเป็นทรง อินเอีย อีกฤป่าวที่อยากได้อ่าท่านพี่
        แบบไหนก็ได้ครับไม่ in ear ก็ ear bud ก็ได้ครับ

Originally posted by พจน์ View Post
        ขยับๆ หาจุดที่สายขาดใน
        ถ้าใกล้ตัวหูฟังมากก็ค่อยๆ เลาะเปิดหูฟังออกมาด้วยความระมัดระวัง
        บัดกรีเอาสายเก่าออก แล้วตัดเอาถึงช่วงที่ไม่ขาด และปอกสายรอไว้แล้วบัดกรีเข้าไปใหม่
        (ถ้าจุดขาดนั้นอยู่***งจากหูมาก ก็คงต้องทำกับทั้ง 2 ข้างให้มีความยาวเท่ากันก่อนแล้วค่อยต่อเข้าไปใหม่)

---- หัวแร้งควรร้อน มือต้องไว มีฝีมือบัดกรีดีๆ และแกะต้องระวังมากๆหน่อย----
        ผมกะว่าจะซื้อใหม่เลยอะครับ ซ่อมแล้วคุณภาพเสียงคงไม่ดีเหมือนเดิม

ใช้ EP630 ต่อดีมั้ยครับ หรือตอนนี้มีรุ่นไหนน่าสนมากกว่า ใจจริงอยากลอง Sennheiser ดูครับ
        ว่าแต่มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ แบบที่ราคาถูกๆ ไว้ใจได้อะครับ

Comment

ถ้าร้านนี่ต้อง เฮียมั่นคง เลยค๊าบบบ ลองได้ แต่ creative ต้องไปลองงานคอมมาท ถูกโคดดดด

Comment

ใช้ player อะไรครับ

ถ้าพวกที่แรงขับดีๆอย่าง D2 ผมแนะนำ

YAMAHA E22 ครับ เป็น In-ear ราคาแสนถูก 550 บาท

เสียงประมาณเดียวกับ AKG 412P ที่ฟังได้สนุกกระฉับกระเฉง

เบสหนาลงลึกแต่ไม่บวม มิติดีมีเวทีชัดเจน

และมีดีกว่า 412P คือเสียงแหลมมันอยู่***งจากหูครับ ฟังแล้วไม่รำคาญ

ผมฟังแล้วเหมือน PK2 มีเบสหรือ 412P แก้แหลมเลยครับ โม้จริงๆ 555

ไปลองด้วยตัวเองได้เลยครับที่ http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2530597.html

หรือถ้าไม่สะดวกไปแถวนั้นมาลองฟังของผมก็ได้ หลังไมล์มาละกัน สะดวกแถวลาดพรา้ว

Comment

ลอง แร๊ฟเตอร์ดู 1490 บาทมั๊ง
              เสียงดี แต่ไม่ค่อยทน ก็เท่านั้น

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
                ถ้าร้านนี่ต้อง เฮียมั่นคง เลยค๊าบบบ ลองได้ แต่ creative ต้องไปลองงานคอมมาท ถูกโคดดดด
                ว่าแต่ร้านเฮียมั่นเขาอยู่ที่ไหนอ่าครับ -*-

Originally posted by saladin View Post
                ใช้ player อะไรครับ

ถ้าพวกที่แรงขับดีๆอย่าง D2 ผมแนะนำ

YAMAHA E22 ครับ เป็น In-ear ราคาแสนถูก 550 บาท

เสียงประมาณเดียวกับ AKG 412P ที่ฟังได้สนุกกระฉับกระเฉง

เบสหนาลงลึกแต่ไม่บวม มิติดีมีเวทีชัดเจน

และมีดีกว่า 412P คือเสียงแหลมมันอยู่***งจากหูครับ ฟังแล้วไม่รำคาญ

ผมฟังแล้วเหมือน PK2 มีเบสหรือ 412P แก้แหลมเลยครับ โม้จริงๆ 555

ไปลองด้วยตัวเองได้เลยครับที่ http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2530597.html

หรือถ้าไม่สะดวกไปแถวนั้นมาลองฟังของผมก็ได้ หลังไมล์มาละกัน สะดวกแถวลาดพรา้ว
                ของผมใช้ Creative Zen Nano Plus อยู่ครับ กำลังขับเยอะมั้ยผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ราคาน่าสน 550 เอง ว่าแต่ของมันหมดแล้วแหะ

Originally posted by nitroboy View Post
                ลอง แร๊ฟเตอร์ดู 1490 บาทมั๊ง
                เสียงดี แต่ไม่ค่อยทน ก็เท่านั้น
                -*- เสียวซื้อมาฟังได้แป้บเดียวมันจาลาจากไปเหมือน Ep630 ของผมอ่าจิ แต่ก็นานแล้วนะเนี่ยฟังมา 2 ปีได้แล้วถือว่าอึดใช้ได้
                Last edited by BankSang; 15 Feb 2008, 18:50:14.

Comment

Working...
                X