Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Crossfire หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Crossfire หน่อยคับ

คือไม่ค่อยเข้าใจในการทำ ครอสไฟร์ อ่ะคืออยากทราบว่าอย่างเช่น
    Asus EAX1600Pro/TD 256MB 2ตัว ครอสไฟร์ กันได้ป่าว หรือต้องเป็น รุ่น CF เท่านั้น
    ถ้าครอสไม่ได้แล้วมี X1600 ตัวไหน ของอะไร ครอสกันแบบ X1600 x2 ได้มั่งอ่ะ
    ไม่มีเงินซื้อ X1800

X1600 ไม่ต้องใช้การ์ดมาสเตอร์คือซื้อ X1600 มา2ตัวก็ใช้ครอสไฟร์ได้เลย

Comment

Originally posted by wim99 View Post
      X1600 ไม่ต้องใช้การ์ดมาสเตอร์คือซื้อ X1600 มา2ตัวก็ใช้ครอสไฟร์ได้เลย
      แต่เท่าที่รู้ครับ วิธี นี้สามารถใช้ได้กับบอร์ด DFI ส่วนบอร์ดอื่นไม่รู้อ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องมี Master Card ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

Comment

รู้สึกว่าจะได้หมดเลยครับ ไม่ต้องมี master card ครับ เฉพาะ X1600 ขึ้นมั้งครับถ้าจำไม่ผิดครับ

Comment

X1600 series สามารถ crossfire ได้โดยไม่ต้องใช้ master card ครับ

รุ่นที่ต้องใช้ master card ได้แก่ X1800 series และ X1900series ทั้งหมดยกเว้น X1800GTO(รุ่นนี้เมืองไทยไม่มีเข้ามา) และ X1950pro (ยังไม่ออก)

Comment

แล้ว X1600 ต้องมีสายต่อข้างหลังเหมือน รุ่นสูง ๆ ไหมคับ เพราะดูแล้ว X1600 มีแต่ DVI อ่ะคับ

Comment

Originally posted by Raine View Post
              แล้ว X1600 ต้องมีสายต่อข้างหลังเหมือน รุ่นสูง ๆ ไหมคับ เพราะดูแล้ว X1600 มีแต่ DVI อ่ะคับ
              ไม่ต้องนะครับ (ก็มันไม่มีช่องให้ต่อสาย crossfire นี่นา)

Comment

แล้ว
                2600XT GDDR4 ต้องมี master card หรือป่าวคับ

Comment

Originally posted by pathway View Post
                  แล้ว
                  2600XT GDDR4 ต้องมี master card หรือป่าวคับ
                  ไม่ต้องใช้ครับ ใช้บริท แทนครับ

Comment

ทู้เก่านิคับ อ่านแล้วแอบงงเล็กๆ x1950pro ยังไม่ออก

Comment

ขอขุดหน่อนนะครับ คงไม่ว่ากันนะครับ

คือ มีเรื่องจะถามพี่ๆ หน่อยครับ
                      ว่า ถ้าเอา ATI X1800 ใส่ช่องบน แล้วเอา GF9400GT ใส่ช่องล่าง
                      มันจะเปิดติด หรือ ทำงานปกติไหมครับ ไม่เคยลองเล่นแนวแปลกๆ พี่ท่านใดพอมีประสบการณ์ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆ อยากรู้ๆ = =???

Comment

Crossfire ต้องใส่ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดีนวกัน รึเปล่าครับ ใครพอทราบช่วยหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                          X