Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถใช้ joystick ของps2บนpcได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถใช้ joystick ของps2บนpcได้ไหมครับ

ถ้าได้ต้องใช้อุปกรณ์อะไรต่อพ่วง หาซื้อได้ที่ไหน

ใช้ได้ครับไปซื้อตัวแปลงเอาเลยครับที่พันย์พิทย์มีขาย

Comment

หน้าตามันเป็นแบบไหนหรือครับ แล้วต้องซื้อที่ร้านเกมหรือร้านคอมอะครับ p&Y มีหรือปล่าว

Comment

ซื้อตัวแปลงมาครับใช้ได้

Comment

หาซื้อได้ที่ หลืบ หลังสุดของพันทิพย์คับ

Comment

ที่พันทิพย์มีครับ

Comment

ใช้ได้ครับ ลองหาหัวต่อดูนะครับจะเป็นสีฟ้าๆ ด้านหนึ่งต่อกะจอย อีกด้านต่อเข้าPC ลองไปหาที่พันทิพย์ครับบอกเค้าว่าเอาหัวแปลงจอยเพลย์เป็นคอมพ์อ่ะ

ส่วนเรื่องรูปจำได้ว่าถ่ายไว้แต่หาไม่เจอครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
              เจอรูปแล้วนะครับ... มาเพิ่มให้หน่อย มันจะเป็นแบบนี้หล่ะ ต่อได้ทีละ2จอย เวลาซื้อตรวจดูให้ดีด้วยนะครับว่ามีแผ่นDriverให้หรือเปล่า ถ้ามีก็จะทำให้สั่นได้ครับ (รบกวนPMส่งมาให้ด้วยนะครับ ผมทำแผ่นหายไปแล้ว..)
              Last edited by Beaver_XT; 13 Feb 2008, 01:56:05.

Comment

จอยเพลย์แบบก็อปไม่ทนเท่าไร แนะนำให้ซื้อจอยเพลย์ที่เป็นหัว USB ไปเลยดีกว่าคับ แปปเดียวพังเหมือนกัน แต่ถูกกว่า

เคยซื้อจอยร้าน Zest ที่พันทิพ แบบ 199 ตอนซื้อบอกประกัน 6 เดือน เล่นได้เดือนสองเดือนก็พังแล้ว พอเอาไปเคลมก็ทำหน้าไม่รับแขก บอกประกันแค่ 3 เดือน ถามหาใบเสร็จอีก ผมก็ไม่ได้เก็บใบเสร็จไว้ มันเลยไม่ให้เปลี่ยนของใหม่ ผมก็คิดว่าแล้วมันจะมีสติ๊กเกอร์ประกันไว้ทำไม ถ้าซื้อชั้น 4 ด้านหลังก็แต่ร้อยนิดๆ แต่ผมยอมซื้อแพงกว่า เพราะคิดจะได้ประกันดีๆ บริการดีๆ แต่ตรงกันข้ามครับ เลยไม่ซื้อของร้านนี้อีกเลย

Comment

ขอขอบคุณทุกท่านครับ ซื้อมาเรียบร้อยพร้อมเกมส์ สนุกแน่คืนนี้
                  Last edited by elephanter; 15 Aug 2008, 00:29:25.

Comment

prostreet แนะนำ พวงมาลัยงับ... จอย ยังเอามะค่อยได้งับ โดยเฉพาะ แข่ง Speed ที่พวงมาลัยได้เปรียบกว่าตรงที่ เลี้ยวมากน้อยได้ ถูกต้องก่า จอยที่มีแค่ กดแช่ กะ กดเลี้ยวแล้วปล่อย

Comment

บรื้นนนนน ลุยไปเลยระวังโค้งอันตราย ตรงไปเลยยยยย

Comment

คือแบบว่า น่าอายจัง ไม่เคยใช้จอยพวกนี้เล่นกับพีซีมาก่อน มันต้องเซตตรงไหนครับ

Comment

ผมกดแอด คอนโทรลเลอร์ไม่ได้ มันขึ้นอย่างนี้ครับ ตอนนี้ใช้จอย ps2อยู่ครับ
                          Last edited by elephanter; 15 Aug 2008, 00:29:25.

Comment

ได้แล้วๆ ไดร์เวอร์ไม่ค่อยดีต้องลงหลายรอบหน่อย

Comment

ปกติถ้าไม่ลงDriverต่อแล้วก็ใช้ได้เลยครับ แค่มันจะไม่สั่นเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                              X