Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเล่า powercolor HD3870 OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

_ตัวเปลีย่นซิง เอาความร้อนอยู่อยู่แล้วนิครับ

Comment

แล้วเสียงของตัว3870ocดังมากไหมครับกำลังจะซื้อเลยอะครับ

Comment

ไม่เห็นจะดังเลยครับ เงียบสนิทศิษย์พยักหน้า อืม!! ผมใส่กับเคส Tt LanBox

Comment

rivatuner ปรับได้ชัวร์
          Attached Files

Comment

ก็ไม่ดังมากคับ ผมว่าถ้าเทียบกับตัวธรรมดาถือว่าคุ้มกว่าตรงที่ไม่ต้องมากังวลเรื่องอุณหภูมิคับ
            เทียบกับรุ่นธรรมดาในความเร็วรอบพัดลม 100% รุ่นธรรมดาดังกว่ามากคับ
            ส่วนอุณหภูมิ เท่าที่ลองตัว OC อุณหภูมิ นิ่งกว่าคับ(ความเร็วพัดลม100%ทั้งสองตัว)
            ถ้าใช้ยาวๆผมว่า เล่นตัว OC ดีกว่า เย็นกว่าย่อมอยู่ได้นานกว่า

Originally posted by tntm View Post
            rivatuner ปรับได้ชัวร์
            ปรับได้แต่รุ่นธรรมดาครับ

Comment

Originally posted by kinggage View Post
              ก็ไม่ดังมากคับ ผมว่าถ้าเทียบกับตัวธรรมดาถือว่าคุ้มกว่าตรงที่ไม่ต้องมากังวลเรื่องอุณหภูมิคับ
              เทียบกับรุ่นธรรมดาในความเร็วรอบพัดลม 100% รุ่นธรรมดาดังกว่ามากคับ
              ส่วนอุณหภูมิ เท่าที่ลองตัว OC อุณหภูมิ นิ่งกว่าคับ(ความเร็วพัดลม100%ทั้งสองตัว)
              ถ้าใช้ยาวๆผมว่า เล่นตัว OC ดีกว่า เย็นกว่าย่อมอยู่ได้นานกว่า

ปรับได้แต่รุ่นธรรมดาครับ
              ตามนั้นครับ

riva ปรับได้ไม่เถียง แต่พัดลมมันไม่ทำงานตามที่เราปรับครับ ขอบอก

Comment

Originally posted by magna View Post
                ตามนั้นครับ

riva ปรับได้ไม่เถียง แต่พัดลมมันไม่ทำงานตามที่เราปรับครับ ขอบอก
                55 มีสายไฟ2เส้น มันก้อปรับไม่ได้ตามหลักอยุแล้วนีเนอะ

Comment

PowerColor 3870 OC พัดลมเดิมๆ ปรับรอบไม่ได้ครับ ผมเคยลองแล้ว ส่วนเสียงนี่ไม่ได้ดังเลยนะครับ แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ DuOrb แล้วครับไฟมันสวยดี

Comment

ตกลงเสียงพัดลมมันดังจนน่ารำคาญป่าวอ่า?

Comment

Originally posted by daobi View Post
                      ตกลงเสียงพัดลมมันดังจนน่ารำคาญป่าวอ่า?
                      ไม่ดังครับ แทบไม่ได้ยินด้วยซ้ำ ใช้อยู่

Comment

ของผมดังที่สุดในเครื่อง เพราะเคสผมใช้พัดลมรอบต่ำหมดเลย เจอ 3870 เข้าไปกลบเสียงพดลมตัวอื่นหมดเลยครับ

Comment

ผมกลับหัวเคส ไอ้นี่ย้ายมาบนสุด ได้ยินเต็มหูว่าดังกว่า G-Power Pro ตอนรอบต่ำสุด
                          ไม่ชินครับ เมื่อก่อนใช้ X1600xt Silent

Comment

Working...
                          X