Announcement

Collapse
No announcement yet.

M3A กับ X2 4400 ครับช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M3A กับ X2 4400 ครับช่วยดูหน่อยครับ

over clock ที่ 11.5 x 262
    Ram ปรับที่ 533
    ไฟแรม ไม่ได้ปรบ
    Vcore ไม่ได้ปรับ
    Idial = 49 C
    Full load = 59 C

ใช้งานได้ประมาณ 2 ชั่วโมง แล้วขึ้นจอฟ้าอะครับ
    ต้องปรับไรเพิ่มครับ

เพิ่มไฟ CPU กับ ไฟ แรมด้วยครับ ตอน fulload มันจะดึงไฟ ไฟเดิมๆอาจจะไม่พอ

Comment

เพิ่มเท่าไหร่ดีครับ

Comment

ใน bios หลังจาก clock เห็น CPU 2.82 แต่ใน CPU Z เห็น 3.0 ครับ ทำไม bios เห็นแค่ 2.82 อะครับ

Comment

ดันหน่อยคับ

Comment

ถ้าความเร็ว 11.5*262 = 3.013GHZ ครับ ลอง update ไบออสดูครับหรือเปล่าแล้วไฟ CPU แต่ละตัวมันกินไม่เท่ากันน่ะครับ ไฟ CPU สัก 1.35V ถ้าไม่พอค่อยๆปรับขึ้นไปอีกคับ

Comment

แล้วไฟแรมละครับตอนขึ้นจอฟ้าเหมือน เหมือนมันบอกว่า dump physical memory อะครับ

Comment

ลองเพิมไฟแรมไปที 2.0 ดูนะครับถ้ายังไม่ได้อีกให้เพิ่มขึ้นที่ละ 0.5 ไฟcpu ลองไปที 1.425 ดูนะครับ
                แรมยีหอไรครับ ถ้าไงลอง เซฟ CPU-Z มาดูจะได้มีคนช่วยตอบมากกวานี้

Comment

ดูมันขึ้นโคดจอฟ้าเหมือนแรม เน้นๆเลยครับ ลองดูว่าแรมตันหรือเปล่า แล้วไฟเราได้เพิ่มไปเท่าไหร่แล้วครับ ลองไล่ๆดูครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

DDR2 Corsair 667 1GBx2

Comment

Working...
                      X