Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่ามันช่วยได้แค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่ามันช่วยได้แค่ไหน

ถามความคิดเห็นนิดนึงครับ คุณคิดว่าพัดลมที่วางรอง nb นั้นช่วยระบายความร้อนได้แค่ไหน

และแบบไหนดีสุด เท่ที่เห็นตามท้องตลาดนะครับ ผมซื้อมาแบบ 3 พัดลลม ร้อยกว่าๆ คิดว่าช่วยได้นิดนึงครับ ถึงจะไม่มากแต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไร

ผมใช้ทำงานเยอะครับ 8-10 h ต่อวัน + ห้องแอร์

หรือเพื่อนๆมีวิธีที่ดีแนะนำการระบายความร้อน ก็แบ่งปันความคิดได้นะครับ

ผมลองเอามือไปอัง ๆ ดู มันก็เย็นนะครับ พัดลมแบบสามตัวอ่ะ คิดว่าน่าจะช่วยได้มากเหมือนกัน แต่ที่ไม่ชอบคือฝุ่นมันจะเข้าเครื่องครับ ทุกครั้งที่ใช้เสร็จลองหงายเครื่องดู มีแต่รอยฝุ่นเป้นวง ๆ ครับ -*-

Comment

ถ้าห้องแอร์ก็ไม่ต้องเป็นห่วงแล้วคับ ไม่น่าจะร้อนมากอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by kaofong View Post
        ถ้าห้องแอร์ก็ไม่ต้องเป็นห่วงแล้วคับ ไม่น่าจะร้อนมากอยู่แล้ว
        แล้วแต่รุ่นครับ

รุ่นแรงจริงห้องแอร์ก็คงช่วยได้ไม่มาก

Comment

ถ้าอย่างของผมนะครับ ห้องแอร์สบายๆ เปิดไปเถอะ ไม่ร้อนแน่ครับ แต่ไม่แอร์เมื่อไหร่ล่ะก็ ต้องเปิดพัดลมเอาครับ

Comment

ช่วยให้ฝุ่นเข้าเครื่องมากขึ้น =_=

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
              ผมลองเอามือไปอัง ๆ ดู มันก็เย็นนะครับ พัดลมแบบสามตัวอ่ะ คิดว่าน่าจะช่วยได้มากเหมือนกัน แต่ที่ไม่ชอบคือฝุ่นมันจะเข้าเครื่องครับ ทุกครั้งที่ใช้เสร็จลองหงายเครื่องดู มีแต่รอยฝุ่นเป้นวง ๆ ครับ -*-
              มันเข้าเครื่องได้ไงอะ ก้อพัดลมมันระบายออก ไม่ได้ดูดเข้านิ =="

ปล.ผมก็ใช้อยู่ แต่ไม่เคยสังเกตฝุ่น
              พอดีเหนที่พันธ์ทิพย์ขายถูกดี 160 บาทพัดลม 3 ตัว (ไอตัวที่เป็นอคิลิกใสๆมีแสงสีฟ้าๆ)

Comment

ผมก็ใชิอยู่ครับ ก็ดีครับ

ไม่งั้นบางทีร้อนมาถึงตัวคีบอดเลยครับ

ช่วยได้พอสมควรเลยครับ

เรื่องฝุ่นทำใจครับ มีแน่ๆ

Comment

ใช้ zalman NC1000 สิครับ ช่วยได้ประมาณ 10 องศา เลย

แต่ราคามัน 1850 ถ้าเล่น notebook รุ่นไม่แรงจริง คิดว่าเล่นตัวละไม่กี่ร้อยก็พอครับ

ผลเทสตามรูปเลยครับ

Comment

Working...
                  X