Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีใครใช้Norton หรือ McAfeeกันแล้วหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีใครใช้Norton หรือ McAfeeกันแล้วหรือครับ

ไม่มีใครใช้Norton หรือ McAfeeกันแล้วหรือครับ เพราะไมเห็นมีใครแนะนำหรืออ้างถึงกันเลย มันไม่ดี กินกำลังเครื่อง หรือราคาแพง หรือว่าอย่างไรกันครับ เห็นตอนหลังๆนี่มีแต่ NOD, Bit หรืออย่างอื่นซะเป็นส่วนใหญ่

H u h u !

ไม่ดียังไงบ้างหลอคับ ... ก็แค่

ทุกข้อเลย - -'

^-^

Comment

ของฟรี update ง่าย ประสิทธิภาพดีกว่า มีตั้งหลายตัว จะไปใช้ของที่มันต้องแครกต้องเสี่ยงทำไมกันล่ะครับ ไอ้ครั้นจะไปซื้อมาใช้ก็แพง
      โดยส่วนตัวใช้ AntiVir ครับ

Comment

Norton 360 ครับเฉียบขาด

แต่โน๊ตบุคป๋มไม่เทพแรมจิ๊ดนึงเลย AVG ฟรีไปก่อน

McAfee ก็ดีครับ แต่ว่าตอนถอดถอนออกจากเครื่องมันไม่ค่อยยอมออก

ก็อย่างที่ท่านเข้าใจนั้นแหละ พวกนี้มันกินกำลังเครื่องคนเลยไม่นิยม

Comment

หน่วงเครื่อง แถมหาไม่ค่อยเจอ น่ะค๊าบ

Comment

กินเเรมเยอะ ไม่สมกับการทำงานบางทีตรวจจับอะไรไม่ค่อยเจอ...

Comment

ของผมง่ายๆเลยเบื่อ แล้วเจ้า AntiVir ก็ฟรีซะด้วย

Comment

เลิกใช้ Norton กับ McAfee ไปตั้งแต่ปี 2004 แล้วครับ

Comment

ส่วนใหญ่ที่ใช้นี่เป็นพวกบริษัทหรือครับเพราะเห็นทั้งสองยี่ห้อก็มีขายกันอยู่

หลายปีก่อนเคยใช้ Norton เวลาถอดมันออกจากเครื่อง แล้วเครื่องมันเอ๋อๆอย่างไรไม่รู้สุดท้ายต้องฟอร์เมท ตอนหลังเลยแก้ปัญหาไม่ใช้พวกAnti virus แต่ประกอบเครื่องเป็นสองชุดแทน ชุดนึงทำงานเก็บข้อมูล อีกชุดเล่นเกมส์ เล่นเนท แต่ตอนนี้งานของผมต้องใช้เนทร่วมด้วยก็เลยต้องมองหาพวกนี้มาใช้แต่เครื่องผมมันสเปคต่ำ ขี้เกียจรอเวลามันscan

Comment

จริงเลย

norton หากลบออกแล้วชอบเอ๋อเกือบทุกเวอร์ชัน

Comment

ยังใช้อยู่คับ V8.0 - 8.5 แต่ผมแนะนำ 8.0 เพราะทำอะไรได้ดีกว่า
                      และยังสามารถโหลดซิกเนเจ้อมาอัพเดทได้ด้วย
                      เป็นหรือเปล่า
                      แต่ ver สูงๆ นี่ติดไลเซ่นเหมือนกันครับ
                      วุ่นวายปันยาอ่อน
                      AVG ก็ดีคับ NOD ก็ดีมั้ง
                      แอนติไวรัสทุกตัวจะมีประสิทธิภาพมากที่สุดถ้าอัพเดทซิกเนเจ้อเป็นเวอล่าสุดคับ

Comment

...ไม่ได้ว่าไร
                        แต่เกลียด NOD พิกล ไวรัสพรึบไปหมดเต็มเครื่อง
                        Norton รักมันมาก และจะรักมากขึ้นหาก... ไม่งี่เง่ากับไวรัสดึกดำบรรพ์ + ทรัพยากรเครื่องนี่มันกะรันอยู่ตัวเดียวเลยทั้งแรมทั้ง cpu

ปล.ไวรัสที่ norton หาไม่เจอและโดนที่เคยเจอไม่เยอะนะ แต่แรงๆทั้งนั้นเลย...แต่ยี่ห้ออื่นๆเจอกันหมด
                        -*-

Comment

mcAfee 8.0i ครับ ปัจจุบัน Patch 16 มั้งก็ดีเหมือนกัน แต่ไม่ดีที่สุด
                          Norton Internet Security 2008 หาคีย์ดีดีซักตัว ก็โอเหมือนกัน แต่ก็ไม่โอที่สุด

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                            mcAfee 8.0i ครับ ปัจจุบัน Patch 16 มั้งก็ดีเหมือนกัน แต่ไม่ดีที่สุด
                            ของเทพ ไม่จุกจิก เพียงแต่ เวลา install ควรเอา patch+ sdat ไปด้วย ไม่งั้นรอโหลดอ้วกแตก
                            Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:26:24.

Comment

norton ใช้แล้วเครื่องรวนต้องไปล้างเครื่อง แถมหมดอายุแล้วปลดไม่ออก

Comment

Working...
                              X