Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 10,000 อยากได้ชุดน้ำนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 10,000 อยากได้ชุดน้ำนะครับ

มีงบ 10,000 อยากได้ชุดน้ำนะครับ
    อยากได้ทั้ง cpu และ vga นะครับ รบกวนจัดชุดให้หน่อยครับผม

ผมยังไม่เคยใช้ระบบน้ำเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

CPU Intel Core 2 Quoad 6600
    ASUS EN8800 GTX (การ์ดตัวนี้ร้อนมาก ๆ)
    Last edited by mayawork; 13 Feb 2008, 14:28:42.

ไปร้าน TK เลยครับได้ครบชุดแน่นอน

Comment

ได้มาแล้วครับ บานปลายไป 2000 บาท
      ได้ชุด Swiftech มาทั้งชุดครับ ยกเว้น
      cpu water block เป็นของ zalman ครับผม
      ร้าน tk ใจดี แถมพัดลมให้ผมมาฟรี ๆ ด้วย 2 ตัว
      แถมลดให้ผมอีก ไม่รู้เท่าไหร่อะครับ ลืมละ เยอะเหมือนกัน
      ถ้าไม่ลด กะแถม ราคามันคงจะพุ่งไปอีกเกือบ 1,000 บาทเลย
      ไว้ทำเสร็จแล้ว จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
      Last edited by mayawork; 13 Feb 2008, 17:32:55.

Comment

ได้อะไรมาบ้างครับ หมื่นกว่าแหนะ

Comment

Originally posted by mayawork View Post
          ได้มาแล้วครับ บานปลายไป 2000 บาท
          ได้ชุด Swiftech มาทั้งชุดครับ ยกเว้น
          cpu water block เป็นของ zalman ครับผม
          ร้าน tk ใจดี แถมพัดลมให้ผมมาฟรี ๆ ด้วย 2 ตัว
          แถมลดให้ผมอีก ไม่รู้เท่าไหร่อะครับ ลืมละ เยอะเหมือนกัน
          ถ้าไม่ลด กะแถม ราคามันคงจะพุ่งไปอีกเกือบ 1,000 บาทเลย
          ไว้ทำเสร็จแล้ว จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
          น่าอิจฉาจังเล่นน้ำงบเยอะจริงๆ

Comment

ได้
            Swiftech MCRES-MICRO Thank
            Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan
            Swiftech MCP355 12VC Pump
            Swiftech Vga Water Block Stealth 8800GTX Ultra
            Zalman ZM-WB5
            ThermalTake Coolant 1000
            ท่อซิลิโคลน 2 เมตร
            Vizo 12CM UV LED Green Orange x 2

ครับผม

Comment

อุณภูมิ cpu ไม่แตกต่างกับ U-120 เลยครับ อยู่ที่ 37องค์ศา
              แต่การ์ดจอนี่สุด ๆ เลยครับ จาก 85องค์ศา เหลือ 54 องค์ศาเองครับ
              Last edited by mayawork; 14 Feb 2008, 23:09:19.

Comment

......

.....

Comment

เอารูปมาโชว์หน่อยสิครับ

Comment

Last edited by mayawork; 14 Feb 2008, 23:43:31.

Comment

ผม overclock Q6600 ผมไปที่ 400 x 9 นะครับเป็น 3.6GHz อุณภูมิ idel อยู่ที่ 46 - 47 Full Load อยู่ที่ 64 นะครับ มันร้อนไปอะป่าวครับผม

ตอนที่ไม่ได้ overclock idel อยู่ที่ 37 Full Load อยู่ที่ 45 นะครับ

Comment

full ร้อนจัง...

Comment

พัดลมที่หม้อน้ำลองเป่าออกดูครับ
                          เพราะที่ท่านติดลมมันตันครับ เป่าชนผนังเคส

Comment

ผมว่าไม่ควรเอา radiator ไปติดแบบนั้นนะ อากาศไม่ถ่ายเทครับ

งบนี้ไปแพง stealth นี่เอง ถ้าเปลี่ยนจาก stealth เป็น apogee GTX แล้วหา vga block อันอื่นน่าจะดีกว่านา

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                              ผมว่าไม่ควรเอา radiator ไปติดแบบนั้นนะ อากาศไม่ถ่ายเทครับ

งบนี้ไปแพง stealth นี่เอง ถ้าเปลี่ยนจาก stealth เป็น apogee GTX แล้วหา vga block อันอื่นน่าจะดีกว่านา
                              ใช้ครับผมเห็นด้วน ตั่ง radiator ไว้อย่างนั้นอาอาศมันไม่ถ่ายเท ไม่งั้นทาง
                              swiftech จะผลิต Radbox มาทำไมล่ะครับ

Comment

Working...
                              X