Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเรื่อง E8xxx มาบอกครับ ว่าเมื่อไหร่จะเกลื่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเรื่อง E8xxx มาบอกครับ ว่าเมื่อไหร่จะเกลื่อน

พอดีวันนี้มีโอกาศได้พูดคุยกับระดับผู้บริหาร ของบริษัทที่นำเข้า cpu รายใหญ่ของเมืองไทย
    พอสรุปได้คร่าวๆว่า e8xxx จะออกมาเกลื่อนตลาดและราคาปกติในบ้านเรานั้น ต้องรอไปจน
    ควอเตอร์ที่ 3 ของปีเลยครับ แถมช่วงนี้ราคาจะปรับขึ้นอีก เนื่องจากโรงงานที่ผลิตเวเฟอร์ของ cpu
    ที่อยู่ในอิสราเอลมีปัญหาใน lineผลิต และทาง disti ทั้งหลายก็ต้องทยอยปล่อย
    e6xxx ให้หมดก่อนด้วย โดยเฉพาะ e6750
    เรื่องราวก็ตามนั้นครับ เลยเอามาบอก
    เรื่องคุยนั้นเรื่องจริงครับ เพราะผมเป็นคนถามท่านนั้นตรงๆ
    ส่วนที่ท่านเขาตอบมานั้นจะจริง ไม่จริงยังไงต้องรอดูครับ เพราะบางทีข้อมูล
    ของท่านก็อาจมาจาก vendor รายใหญ่ใน ตปท อีกที

เอา E8xxx มาตอนนี้

ของค้าง stock ก็ไม่รู้ทำยังไงซิครับ

เอิ๊กๆ

Comment

ผมว่าตอนนี้ใครใช้ serie6 E6xxx อยู่ผมว่าไม่น่าเปลี่ยนเป็น8เลยน่ะเพราะว่าเร็วต่างกันไม่มาก

Comment

อืมครับ ใช่ครับ

Comment

Q3 เลยเหรอครับ??

นานนะเนี่ยย

Comment

Originally posted by popshock View Post
            ผมว่าตอนนี้ใครใช้ serie6 E6xxx อยู่ผมว่าไม่น่าเปลี่ยนเป็น8เลยน่ะเพราะว่าเร็วต่างกันไม่มาก
            ผมว่าคนที่ใช้น่าจะหวัง OC มากกว่านะ (ส่วนมากคนในบอร์ด COM ๐๐๐๐)

Comment

ทาง TK ก็ได้คุยกับ ดิลเลอร์ใหญ่หลายๆแห่งแล้วเหมือนกันครับ

ที่ผมบอกว่า จะเข้าอาทิตที่แล้ววันพุทธเลย แต่มันไม่ยอมมาส่งครับเงียบหายมีแต่ E8200 โผล่มาให้ไม่เยอะด้วย

ล่าสุดวันนี้ได้ไปคุยกับที่ร้านมา เขาบอก intel เล่นแบบใหม่ บอกใซ้อพร้อม บอร์ด intel ด้วย กวยเถอะครับ

รอกันต่อไป มีหลุดมาประปลายครับงานนี้ WPG บอกจะมาส่งๆ สุดท้ายหายเงียบครับ

Comment

ไม่รอแล้ว ซื้อxbox ไปเรียบร้อยแล้ว เหอๆ(เกี่ยวไหมเนี่ย)

Comment

ไม่เปรไรครับ ไม่มีตงปลี่ยน อิอิ

Comment

เซ็งครับแบบนี้ วันนี้ก็ไปดู มีแต่ขึ้นกับขึ้น บางร้านเห้นแล้วอยากหงายท้อง E8400 อยู่9990- เหอๆๆ

Comment

ใจเย็นๆๆ เถอะโยม อิอิ อยากได้เหมือนกันครับ

Comment

ไม่ห่วงครับ เดี๋ยว amd แก้ bug ไำด้แล้วแรงคุ้มเงินก็ไป amd ไม่ง้ออยู่แล้ว หึหึ บอร์ดไม่แพงดี

Comment

Originally posted by shady View Post
                          เซ็งครับแบบนี้ วันนี้ก็ไปดู มีแต่ขึ้นกับขึ้น บางร้านเห้นแล้วอยากหงายท้อง E8400 อยู่9990- เหอๆๆ

เจอราคานี้ตายกับตาย ครับ

Comment

.. เหอๆ นี่ยังดีนะครับ ที่เค๊าจะเอามาให้ใช้ปีนี้ .. ผมว่าถ้าคู่แข่ง ไม่ขยับ Intel ก็ไม่กระดิกแน่ๆ .. คงจะค่อยๆคลายเทคทีละจึกๆ เป็นแน่แท้

Comment

ไปสั่งให้ AMD มันปล่อย Phenom X3 ดิ รับรองมันรีบปล่อยเลยแหละครับ
                              เห็นความดีของ AMD มากขึ้นมั้ยเอ่ย
                              Intel ผูกขาดตลาดก็แบบนี้แหละ ต้นทุนการผลิตลดแต่ไม่ยอมปล่อยมาขายหรือขายก็ราคาแพง
                              สรุปว่า การตลาดก็มีผลนะครับไม่ใช่แค่ใช้เทคโนโลยีผลิตขนาดลดลงแต่ราคาไม่ได้ลดตามเลย
                              ปล. Q3 ก็ดีให้ AMD ปล่อยของมั่ง
                              ลองนึกภาพดูถ้าไม่มี AMD ตอนนี้ E8400 อาจมีราคาเป็นหมื่น
                              ปล2.ตูก็ใช้ Intel อยู่มันไม่ปล่อยตูก็ไม่ซื้อเอาตังไปลงการ์ดจอก็ได้ฟระ

Comment

Working...
                              X