Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Galaxy 8800GT ชามข้าวหมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Galaxy 8800GT ชามข้าวหมา

พี่ผมวานให้ผมซื้อ Galaxy 8800GT ชามข้าวหมา แต่ผมไม่ชัวร์

ว่า Galaxy 8800GT รหัส88YFF6HUFEXX ราคา 8680 บาท ประกัน ALC
    (จะสั่งซื้ออ่ะครับ พอดีทางร้าน มีแต่รหัสรุ่น แต่ไม่มีรูปให้ดู)

เป็นรุ่นชามข้าวหมาหรือป่าวครับ(คือผมไม่ค่อยชัวร์)

หรือว่า Galaxy8800GT ล๊อตหลังๆ เป็นชามข้าวหมาหมดแล้วหรือป่าวครับ

กลัวซื้อมาจะได้แบบซิงค์ ธรรมดา ไม่ใช่ชามข้าวหมาง่ะครับ

วานท่านผู้รู้ช่วยตอบผมทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by onizika01; 13 Feb 2008, 19:07:17.

ง่ะ มะมีใครให้คำตอบผมเลยเหรอ -*-

Comment

อยากได้ หมาในรูปอะ

Comment

ไม่มีใครสามารถไขความกระจ่างให้ผมได้เลยเหรอ -*-

Comment

เด๋วพรุ่งนี้ผมดูข้างกล่องให้นะครับ ผมใช้อยู่
          จะให้ดีผมว่าโทรไปถามที่ร้านเลยดีกว่าครับ ชัวๆ

Comment

ช่ายครับ ทางที่ดีโทรไปสอบถามร้านเลยจะดีกว่าครับ...ถามให้ชัวร์เลยว่าใช่รุ่นที่เราจะเอาหรือป่าว

Comment

ผมก็ลองไปถามแล้วครับ ถามคนขายอ่ะนะ

เค้าเอาสมุดมาให้ดู มันมีแต่ชื่อรุ่น แล้วก็ รหัส

แต่ไม่มีรูปให้ดูอ่ะครับ

ผมถามเค้าว่า ตัวนี้ ใช่ตัวที่เปลี่ยนซิงค์ใหม่รึป่าว

เค้ายังมะแน่ใจเท่าไหร่ เค้าเลยเอารหัสอย่างที่ผมว่า มาให้
              (คือว่า ทางร้านต้องสั่งจาก กทม มาอีกต่อนึงอ่ะครับ ยังไม่มีของ ต้องสั่งเอา)

แล้วพอผมไปเช็คดู รหัสแบบนี้ มันเป็นได้ ทั้ง 2 เวอร์ชั่นเลย

คือ เปลี่ยนซิงค์ใหม่ กับตัวซิงค์ธรรมดา รหัสชื่อ เหมือนกันเลย

ราคา 8680 บาท ผมก็เลยยังไม่ค่อยชัวร์ กลัวจะเป็นแบบซิงค์ธรรมดา

หรือว่า Galaxy 8800GT Lot หลังๆ เค้าเปลี่ยนซิงค์กันหมดแล้วหรือป่าวครับ

Comment

จัดไปครับท่าน รหัส 88YFF6HUFEXX ขีดเส้นใต้ไว้ครับ
                Attached Files
                Last edited by meen182; 14 Feb 2008, 09:49:18.

Comment

เวรกรรม ดูให้แล้วครับแต่หารหัสไม่เจอ ผมว่าหาที่เจอตัวชัวๆแล้วค่อยซื้อดีกว่าครับ
                  เพราะว่ายังมีขายกันอยู่ทั้ง ซิ้งค์เก่า/ใหม่

Comment

ไปเซิดหาใน google ก็เจอมันทั้ง 2 แบบเลย ทั้งแบบ เปลี่ยนซิงค์ใหม่

และแบบธรรมดา รหัสเดียวกันลย 88TFF6HUFEXX

หรือว่า Galaxy 8800GT เปลี่ยนซิงค์เหมือนกันหมดหรือป่าวครับ

Lot ที่ออกมาหลังๆอ่ะ

Comment

ด้วยราคาที่บอกมาแล้วน่าจะเป็นตัวซิ้งโรงงานครับ
                      ดูจาก busitek ตัวซิ้งโรงงาน ราคาเดียวกับที่ท่านบอก
                      ส่วน TK ซิ้งชามข้าวหมา ราคา 8900 ครับ

Comment

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบของทุกคนนะครับ เดี๋ยววันนี้

จะออกไปที่ร้าน เอารูปไปให้เค้าดูหน่อย ว่าใช่หรือป่าว

เพราะที่โคราช เมื่อวาน ตระเวนหามาหมดและ

เจอแต่ซิงค์ ธรรมดา ของ XFX กับ Inno และก็ ECS

ต่างจังหวัดก็งี้แหละครับ ทำใจ ไม่สะดวกอย่าง กทม

Comment

ไปสั่งมาเรียบร้อยแล้วครับ สั่งกะ ผู้จัดการร้านเลย

ตอนแรก นึกว่าแต่จะไม่มีซะแล้ว ชามข้าวหมา

โทรไปเค้าบอก หมดแล้วค่ะเหลือแต่แบบตัวซิงค์ธรรมดา

ผมก็เลยบอกว่า อ๋อครับ งั้นไม่เป็นไร เค้าก็เลย โทรไปเช็คให้ใหม่

พอรอบที่ 2 ปรากดว่า เหลือ 1 ตัวพอดีเลยค่ะ

ก็เลยจัดไป 1 ตัว ของมันจะเข้าร้านทุกวัน พฤ
                          (รออีก 7 วัน)

รู้งี้ ถ้าไม่รีลาเล่นตัว สั่งตั้งกะเมื่อวาน วันนี้กะได้ของแล้ว

อิอิ

Comment

ยินดีด้วยนะครับ จะได้เป็นพวกเดียวกับผม (ผมก็ใช้อยู่)

Comment

Working...
                            X