Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500@4.56GHz & 3870x2 ลองอีกรอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8500@4.56GHz & 3870x2 ลองอีกรอบ

ลองูอีกรอบครับ ตามคำแนะนำของท่าน Hunter_JIK
    เสถียรที่ 9.5x480=4.56GHz เหมือนกัน คิดว่ามันคงตันเพราะบอร์ดนี้เพิ่มไฟต่อไม่ได้แล้ว
    ยังไม่ได้ OC VGA นะครับ

CPU:E8500@4.56GHz
    CPU Cooler:Ultra120 Extreme+Fan 1800 RPM.
    MB:P5K-E WiFi-AP
    RAM:GEIL 800 Ultra 1GBx2
    VGA:Sapphire HD3870x2
    PSU:Gigabyte Odin Pro 800W
    Attached Files

แรงงงงงง แค่นี้ก็เทพแล้ว PI 10 วิ เหอะๆ

Comment

อยากแรง บ้าง จัง เลยยยย

Comment

ลองทำ 5 วิเลยท่าน

Comment

สงสัยต้อง DFI อิอิ แรงมากครับ

Comment

เห็นเว็บนอก ทดสอบ E8500 @ 5.8GHz ใช้บอร์ด DFI Lanparty UT P35-T2R
            ใช้ Subzero Cooling นะ
            http://www.madshrimps.be/?action=get...85&articID=672

Comment

มันต้องอย่างนั้นนนนนนนนน

Comment

Originally posted by Brother View Post
                เห็นเว็บนอก ทดสอบ E8500 @ 5.8GHz ใช้บอร์ด DFI Lanparty UT P35-T2R
                ใช้ Subzero Cooling นะ
                http://www.madshrimps.be/?action=get...85&articID=672

DFI นี่กระเดื่องนามเรื่องดัน Mz สูงๆ จริงๆ ชักน่าสนใจแหะ

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                  DFI นี่กระเดื่องนามเรื่องดัน Mz สูงๆ จริงๆ ชักน่าสนใจแหะ
                  แต่ก็ระบือไกลเรื่อง set โคตรยากเช่นกันครับ

ถ้า dryice ยังพอไล่ทัน แต่ถ้า LN ต้องเซียนจริงๆ เพราะต้องปรับทั้งอุณภูมิ และเซททั้ง sub cl และอื่นๆ

ขนาดเล่นกับลมยังหน้ามืดเลยครับ หลายชัวโมงกว่าจะเข้าใจมัน

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                    แต่ก็ระบือไกลเรื่อง set โคตรยากเช่นกันครับ

ถ้า dryice ยังพอไล่ทัน แต่ถ้า LN ต้องเซียนจริงๆ เพราะต้องปรับทั้งอุณภูมิ และเซททั้ง sub cl และอื่นๆ

ขนาดเล่นกับลมยังหน้ามืดเลยครับ หลายชัวโมงกว่าจะเข้าใจมัน
                    ว่าวมากไป หน้ามืดเลยสินะ ลมมันแร๊งแรงงงง

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                      ว่าวมากไป หน้ามืดเลยสินะ ลมมันแร๊งแรงงงง

ท่านเจ้าของกระทู้ ไม่ลากการ์ดจอเพิ่มหน่อยหละครับ หรือว่าลากแล้ว ? ถ้ายังไม่ลาก ลากเลยครับได้เห็น 20k แน่นอนสำหรับ 06
                      Last edited by ZoLKoRn; 14 Feb 2008, 12:16:40.

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post

ท่านเจ้าของกระทู้ ไม่ลากการ์ดจอเพิ่มหน่อยหละครับ หรือว่าลากแล้ว ? ถ้ายังไม่ลาก ลากเลยครับได้เห็น 20k แน่นอนสำหรับ 06
                        3850 แค่16k ยังยากกว่าไตบรรไดสวรรค์

Comment

ผมกำลังทะเลาะ กับ dfi อยู่ครับ ผู้รู้คนไหนมีคำแนะนำชี้แนะที่ครับ ยังงง กะ config บางค่าอะคับ
                          เดี๋ยวเส็ดแล้วจะเอา e8500 อีกตัวมาลงเหมือนกัน

Comment

Working...
                          X