Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะถามเรื่งการแคลมสินค้าหน่อยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะถามเรื่งการแคลมสินค้าหน่อยอ่ะครับ

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากตอนซื้อก็ให้เพื่อนจัดการไรให้หมด
    ตอนนี้การ์ดจอมันเสีย แล้วใช้ประกันของ com7 แต่ไม่รู้ว่าร้านที่ซื้ออยุ่ไหน เพื่อนผมบอกว่าไปแคลมได้หมดถ้าเขารับแคลมของ com7 คืออยากถามหน่อยว่าจริงป่าวครับ แล้วถ้าใครพอทราบร้านที่รับแคลมแถวๆ แฮปปี้แลนมั่งครับ ขอบคุณครับ

การเคลมส่วนมากเขาจะให้ของแกะกล่องตัวใหม่มา หลายครั้งที่ร้านไม่มีความสุจริต เมื่อนำไปเคลมได้ของใหม่มาก็เก็บไว้ขายแล้วนำของซ่อม หรือของเน่า ๆ มาให้แทน แล้วอ้างว่าเขาเปลี่ยนมาให้ ทำให้หลายคนดั้นด้นตะเกียกตะกายไปเคลมด้วยตนเอง แม้จะไม่คุ้มกับค่าเดินทางเข้าเมืองเลยก็ตาม ถ้าร้านใจนักเลงพอส่วนมากจะเปลี่ยนตัวใหม่ในร้านให้เลย แล้วนำตัวทีเสียไปเคลมเอง
    ปล . ร้านดี ๆ ก็มีถมถืด อย่าอคติไปหมดละ
    ชั้นบนของห้างดัง มีศูนย์เคลมอยู่ ถามร้านชั้นล่างๆ เขาบอกให้ได้ แต่ถ้าอยู่ ตจว. ไกลมาก ๆ ก็ซื้อใหม่ไปเลยไม่ต้องถ่อเข้ามาหรอกไม่คุ้มเลย

Comment

สรุปแล้วก็แคลมได้หมดทุกร้านใช่ป่ะครับที่เป้นร้านขายพวกอุปกรคอมผมอยู่แถวๆ ศูนย์การค้าแฮปปี้แลนด์ ไอที พลาซ่า ถ้าแคลมได้หมดก็ไม่ต้องไปไหนไกลๆ

Comment

ไปร้านทั่วๆไปไม่ได้คับต้องไปเคลมที่ศูนย์บริการcom7 แนะนำให้ไปตามแผนที่นี้เลยคับสำนักงานใหญ่ จากแฮปปี้แลนด์ไปคลองตันไม่ไกลเท่าไหร่ ดีกว่าเอาไปเคลมร้านที่ซื้อมาคับ จิ้มเบาๆตรงนี้
        Last edited by al2t-0f-clMc; 14 Feb 2008, 06:24:20.

Comment

Originally posted by al2t-0f-clMc View Post
          ไปร้านทั่วๆไปไม่ได้คับต้องไปเคลมที่ศูนย์บริการcom7 แนะนำให้ไปตามแผนที่นี้เลยคับสำนักงานใหญ่ จากแฮปปี้แลนด์ไปคลองตันไม่ไกลเท่าไหร่ ดีกว่าเอาไปเคลมร้านที่ซื้อมาคับ จิ้มเบาๆตรงนี้
          ผมละฮา ตรงจิ้มเบาๆนี่แหละ ถ้าจิ้มแรง เด๋วแผนที่หายเหรอ

Comment

ไปเคลมที่ 0 มันเลยดีกว่า เคลมผ่านร้านช้าไม่ได้ดังใจ เพราะเขาไม่ค่อยตามเรื่องให้เรา

Comment

เอาแผนที่มาฝาก

Comment

Working...
              X