Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาคอมฯ ช่วยผมทีครับกลุ้มใจมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอชื่อร้านงับ จะได้มะเฉียดเข้าปายงับ ตรงๆ เลยงับ ทุเรส

อาการนี้ กาดจอ หรือ driver งับ PSU กับ RAM มะเกี่ยวเลยงับ (ถ้า PSU มะพอจะวูปงับมะช่ายแบบนี้ หรือ ถ้า RAM จะอาการ จอฟ้างับ หรือ program error)

ลองตามข้างบนบอกอะงับ driver remove ออกแล้วลงใหม่ หรือ window ใหม่หมดเลยก็ยิ่งดี
    ส่วนกาดจอ จิงๆ แล้วถ้าเสียจิงๆ อะ สามารถ เคลมได้นะงับถ้าของอยู่ในประกัน ซึ่งคิดว่า ของ จขกท ยังอยู่แน่ๆ -*- ไม่เสียค่าใช้จ่ายไรเลยด้วย อาจมีต้องรอหน่อย แล้วแต่ประกันเจ้าไหนแค่นั้นละ

แต่จากที่ดูภาพ คิดว่าเป็นที่ driver หรือ window มากก่างับ เพราะถ้า กาดจอเสีย ภาพจเป็น แตกๆ มากก่าเป็นมืดๆ แบบนี้งับ อีกอย่าง โดนจับเปลี่ยนกาดมาใหม่ด้วยแล้วนิ

ps Ram Support list ของ MB คือที่เค้า ทดสอบจากโรงงานว่าใช้งานได้งับ แต่นอก list ก็ใช้ได้มะได้จำกัดว่าต้องใช้แค่ ตามใน list เท่านั้น

Comment

Pc outlet ชั้น 2 ครับ -*-

ปล.ขอบคุนทุกคนที่เป็นกำลังใจให้นะครับ คงต้องสู้กานต่อปายทาเคชื!!!!

Comment

ผมว่าเอาคอมกลับมาที่บ้านก่อน แล้วเอาการ์ดจอไปเคลมเลย ร้านมันมั่ว

Comment

แรมไม่เกี่ยวหรอกครับ VGA มากกว่า
          ร้านมันกวนแล้ว
          บ้านอยู่แถวไหน เพื่อนๆที่อยู่ใกล้เข้าช่วยเหลือด่วน

Comment

ร้านหลอก...ฟัน..

Comment

ช่วยบอกชื่อร้านด้วยครับ เพื่อนๆในนี้จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่ออีก

Comment

zeer รังสติ มั่วตลอด

Comment

ผมว่าเป็นที่ ไดรเวอรการ์ดจอนะคับ ลองลงไดรเวอร์ใหม่ดูคับ

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ดูครับ แล้วค่อยลงDriver การ์ดจอจากแผ่นตามปกติ

ผมเคยเจอ ถอด Driver ตัวเดิมออกแล้วลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ยังเหมือนเดิม พอลงวินโดว์ใหม่กลับใช้ได้

ลองดูครับ เผื่อเป็นเหมือนกรณีของผม

Comment

ร้านนี้แย่จริงๆ ไม่น่ากเกี่ยวกับแรม ลอง ลงวินโดวใหม่ ลงใหม่ ถ้ายังไม่ดี
                      น่าจะอยู่ที่การ์ดจอ

Comment

ขอบคุงสำหรับคำแนะนำครับ ตอนนี้ผมอุ้มเครื่องจากร้านกลับมาบ้านและครับโดยไม่ให้เขาเปลี่ยนแค่บอร์ดใหม่เท่านั้น และ ผมจะลองแก้ปัญหาด้วยตนเองดูจากคำแนะนำของทุกคนคับ

ปล.ขอบคุงมาก

Comment

Originally posted by slate View Post
                          ช่วยบอกชื่อร้านด้วยครับ เพื่อนๆในนี้จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่ออีก
                          ร้าน Pc Outlet ชั้น 2 Zeer รังสิตครับ

ผมขอขอบคุนทุกคนนะคับที่ช่วยแนะนำตอนนี้ผมอุ้มเครื่องกลับมาบ้านแล้ว ผมให้เขาเปลี่ยนตัว Board ให้ใหม่ (รุ่นเดิม) กะว่าจะลองแก้ปัญหาอย่างที่เพื่อนๆทุกๆคนแนะนำมานะครับถ้า ก้ได้ หรือ ไม่ได้อย่างไร เดี๋ยวจะมาโพสให้ทราบหลังวันวาเลนไทร์ นะจ๊ะ ขอปายเที่ยวก่อง ขอให้มีความสุขทุกๆคนหน้อ

Comment

ยกเครื่อง มา เช็ค ให้ฟรี ๆ มา เราอยู่ คลอง 1 ธัญญะ

Comment

Originally posted by witi1980 View Post
                              ยกเครื่อง มา เช็ค ให้ฟรี ๆ มา เราอยู่ คลอง 1 ธัญญะ
                              คนดีศรีคลอง1

Comment

คุณให้ร้านลง Windows ให้ใช่มั้ยครับ แนะนำให้ลงเองครับ และใช้แผ่นที่ไม่ผ่านการ mod ใดๆ เพราะเวลาร้านเค้าลงให้ ส่วนใหญ่ไม่ใช้ ghost ก็ แผ่นที่ mod มา (เช่น windows all chip)ซึ่งมักจะมีปัญหาในภายหลัง ไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆกับ hardware เลยครับ เว้นแต่เจอ jackpot VGA เน่าพอดี อันนั้นก็ว่ากันไป เครื่องผม ก็ 8800GTS PSU asus 450w แรม 4แถว HDD 2 ลูก DVD 1 ตัวไฟยังเหลือกินเหลือใช้เลย ร้านที่ zeer เค้ารีบๆทำครับ(ก็ทุกร้านทุกที่แหละ)
                                Last edited by gi_nen; 15 Feb 2008, 12:17:08. Reason: แก้คำผิด

Comment

Working...
                                X