Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับปัญหาด่วนๆๆๆๆ แงๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับปัญหาด่วนๆๆๆๆ แงๆๆๆๆ

คอมผมเปงไรมะรู้คับอืดมากๆ ผมเลยไปดูที่ทากเมเนเจอร์คับปรากฏว่าCPUมันรันเกือบๆ100%งงมากทั้งๆที่ไม่ได้ทำไรเลย ผมเลยฟอมแมทลงวินโดวว์ใหม่ดูพอลงเสด
    ลองเข้าไปดูใหม่ปรากฏว่ารันเกือบๆ100% อยากทราบเพราะอะไรคับพี่ๆ อีกอย่างผมเปลี่ยนกาดจอมาใหม่ด้วย จะเปงที่จาดจอรึป่าวช่วยด้วยคับ แงๆๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคับสำหรับข้อชี้แนะ

ติดไวรัสมาค่อนข้างแน่ครับ

Comment

ไม่ติดหรอกคับพี่ผมมั่นใจเพราะผมเพิ่งฟอมร์แมทลงใหม่เลยอะคับ ลงไป3รอบละ-*-

Comment

โปรแกรมบางตัวทำงานตลอดครับ ก็เช่นไวรัสลองเช็คดูนะครับ
        แ้ล้วลงวินอะไร ถ้าสงสัยว่าเป็นที่การ์ดจอลองถอดดูนะว่าหายหรือปล่าว

Comment

แล้วตัวprocessesที่มันใช้CPUอยู่ชื่ออะไรคับ

Comment

ไม่มีprocessesไหนที่ใช้ซีพียูมากเลยคับ วินโดวว์เอ็กพีแพค2คับ
            วินโดวว์ตัวนี้ผมลงมาหลายเครื่องแล้วไม่เห็นมีปัญาหานะคับ ไอเรื่องไวรัสผมว่าไม่มีแน่คับ
            เพราะล้างเครื่องลงใหม่เลยพอบูทเครื่องมา ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่อะคับ

Comment

จับภาพ Task Manager มาโชว์ประกอบด้วยดีกว่า

Comment

ไม่มี process ไหนกิน CPU แล้วมันจะถึง 100% ได้ไงอ่ะคับ ต่อให้เป็นไวรัสที่ทำให้ CPU รัน 100% ก็ยังมีชื่อขึ้นใน process บน task manager นะ

Comment

นี่คับ แงงๆๆๆๆๆ

Comment

เคยเปนเเต่มันจะมี processตัวนึงรันหลายตัวมากๆ

ฟอก็หายอะ

Comment

ลอง End Process ดูว่า CPU จะทำงานลดลงไหม

Comment

svhost ครับ ตัวนั้นล่ะ warm มั้ง

Comment

หรือบาง
                          ทีก็เพราะนี่ครับ ตามลิ้งค์
                          http://www.zone-it.com/7776

หรือลองโปรเเกรม trojan remove

Comment

?

Comment

เท่าที่ดู program ต่อ net + svchost นะงับมะน่าขึ้นเยอะขนาดนั้น...
                              ลองเปิดเครื่องโดยมะต่อ Modem กับ net ก่อง...

ส่วนสาเหตุอาจเป็นได้ว่า program มันทำงานไรอยู่ หรือ ติด virus ก็ได้อะ

ps Idle 27% แต่ ทำไม CPU Usage 97% แปลกๆ นะนิ -*-

Comment

Working...
                              X