Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด่วนคับแงๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด่วนคับแงๆๆๆๆๆ

คอมผมเปงไรมะรู้คับอืดมากๆ ผมเลยไปดูที่ทากเมเนเจอร์คับปรากฏว่าCPUมันรันเกือบๆ100%งงมากทั้งๆที่ไม่ได้ทำไรเลย ผมเลยฟอมแมทลงวินโดวว์ใหม่ดูพอลงเสด
    ลองเข้าไปดูใหม่ปรากฏว่ารันเกือบๆ100% อยากทราบเพราะอะไรคับพี่ๆ อีกอย่างผมเปลี่ยนกาดจอมาใหม่ด้วย จะเปงที่จาดจอรึป่าวช่วยด้วยคับ แงๆๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคับสำหรับข้อชี้แนะ

ลงวินโดวส์ใหม่ โดยใช้ XP เวอร์ชั่นอื่นดู

Comment

ไวรัสป่าวครับ

Comment

ลองตรวจสอบ ความร้อนดูนะครับ เครื่องของผมก็เคยเป็นครับ

ลองดูที่ตัว CPU อ่ะครับ ความร้อนขึ้นหรือเปล่า

Comment

ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอ แล้วมีปัญหา ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู มันอาจจะมีผลก็ได้นะค๊าบ

Comment

Originally posted by sunshiro27 View Post
            ลองตรวจสอบ ความร้อนดูนะครับ เครื่องของผมก็เคยเป็นครับ

ลองดูที่ตัว CPU อ่ะครับ ความร้อนขึ้นหรือเปล่า
            เรื่องความร้อนไม่มีปัญหาคับ ขอบคุณมากๆคับพี่ มันเปงเพราะอะไรอะแงๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by jshow View Post
              ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอ แล้วมีปัญหา ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู มันอาจจะมีผลก็ได้นะค๊าบ
              ลงไป4รอบละคับ-*- ล้างฮาดดิสเลยอะคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ลงวินโดวส์ใหม่ โดยใช้ XP เวอร์ชั่นอื่นดู
                ลองเอาวินโดวว์อื่นมาลงแล้วก็ยังเหมือนเดิมอะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

มันรันที่ Process ตัวไหนครับ

Comment

ตามนี้เลยคับ

Comment

Originally posted by casanovatoy View Post

ตามนี้เลยคับ
                      รูปก็ไม่ขึ้น ไอ้ต่อย

เครื่องนี้เป็น Athlon 64 939ใช่ป่ะ ไม่บอก HW พี่ๆเค้าด้วยเลย งิ

Comment

Working...
                      X