overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 10 of 10

Thread: เนื้อเรื่องเกมส์ F.E.A.R. เป็นยังไงครับ

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

Default เนื้อเรื่องเกมส์ F.E.A.R. เป็นยังไงครับ

ใครพอจะรู้ช่วยแนะนำทีนะครับ หรือแปะลิ้งค์ไว้ก็ได้ คือ เล่นไปแล้วแต่ไม่เข้าใจเนื้อเรื่องครับ พอรู้ตอนที่มันพูดนิดหน่อย แต่ไม่เข้าใจความเป็นมาของ เด็กที่เป็นผี และคนที่เป็นผู้บงการ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เริ่มไงดีหว่า
    เอาแค่คร่าวๆนะ
    พระเอกเป็นรุกกี้ในหน่วยFEARเข้าหน่วยมาด้วยผลงานสุดเพอร์เฟ็กหลังจากเพิ่งเข้ามาก็เกิดเหตุการไอ้คนนั้นน่ะลืมชื่อแล้ว
    มันเป็ฯคนที่ใช้พลังจิตคุมทหารโคลนนิ่งเกิดคลั่งขึ้นมาเราเลยต้องไปจัดการ
    หลังๆจะรู้ว่าผีเด็กเป็นแม่เราที่ถูกสร้างในโครงการโปรเจ็คออริจิ้นสร้างทหารพลังจิตมั้ง ทำให้เราได้พลังมาด้วย
    แล้วไอ้เกรียนนั่นก็อาละวาดเพราะโดนแม่เราควบคุมอีกที รู้สึกว่ามันเป็นพี่ฝาแฟดเราด้วยมั้ง
    มีคนบอกว่าที่เห็นเป็ฯผีเด็กไม่ใช่เพราะตายตอนเด็กแต่เพราะนั่นคือร่างที่แค้นที่สุด ตอนหลังจะมีร่างโตมาด้วย
    ลำดับไม่ค่อยถูกแหะขอโทษที
    แต่เกมนี้ต้องลองไปแกะที่มันพูดกันในโทรศัพท์ครับจะได้รายละเอียด แต่ฮาสุดตอนเราไปเปิดประตูฉากแรกนี่แหละโดนทหารแซว ผู้เชี่ยวชาญต้องไปเปิดประตูพวกตูทหารธรรมดายืนรอสบายๆ

OverclockZone Member hoyhey's Avatar

"ทหารธรรมดายืนรอ" => they are Delta Force...

เล่นได้นิดนึงแล้วไำม่ำด้กลับไปเล่นต่อเลยครับ แบบว่ามันสยองอ่ะ ไว้มีสาวน่ารักๆมานั่งเป็นเพื่อน ค่อยโชว์แมนเล่นต่อแล้วกันนะ อิอิ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by hoyhey View Post
    "ทหารธรรมดายืนรอ" => they are Delta Force...
    มันก็ธรรมดากว่าเราอ่ะ
    เห็นในCOD4เดลต้าวิ่งไปให้แขกยิงตายเป็นเบือ-*-

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

โอ้ ขอบคุณมากครับ เวลาที่ผมเล่นผมชอบเล่นอยู่คนเดียวครับ ช่วงเวลาที่เจอฉากสยองรู้สึกขนลุกไปหมด แล้วก้อรู้สึกหนาวๆ ร้อนๆ ไงก็ไม่รู้ ตื่นเต้นเป็นบ้า

ภาคแรกเล่นจบแล้วครับ รอเล่นภาค 2 อยู่ และอาจจะได้เล่นภาคต่อๆ ไปด้วย อิอิ

หลอนจนจบเลย ขนาดเราขี่ฮอหนีแล้วยังตามมาอีก เหมือนหนังเรื่อง The Ring เลย

เอ่อ อีกอย่างลิ้งค์นี้เข้าไม่ได้ครับ "http://pc.asiasoft.co.th/games/fear.html"
    Last edited by Neokonin; 14 Feb 2008 at 16:54:08.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

อ้าวผีเด็กนั้นเป็นแม่ของพระเอกเหรอครับ แล้วหัวหน้าตัวร้ายนั้นเป็นพี่เราอีก (2เด้ง)
    มิน่าละตอนแรกที่มันตีเราสลบมันถึงไม่กินเรา

ขอเนื้อเรื่องละเอียดกว่านี้หน่อยได้มั๊ยครับ โดยเฉพาะตอนจบ ทำไมมีการเกิดระเบิดนิวเครียร์ แล้วอีกอย่างทำไมมีผีตามขึ้นไปบนฮอ ด้วย ทำอย่างกะหนังไปได้

อยากทราบครับ ขอบคุณครับ

สงสัยไม่มีคนรู้แน่เลย

Bookmarks

Bookmarks