Announcement

Collapse
No announcement yet.

4400+NF6P-VSTA คลแกไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4400+NF6P-VSTA คลแกไงดีคับ

ผมใช้บอร์ด ALive NF6P-VSTA

RAM CORSAIR VS 1G 2ตัว 667

CPU AMD 64X2 4400+
    ตัองปรับอะไนมั่งคับผมลองปรับ
    ไปที่230*11.5เเล้วขึ้นที่ไบออสเป็น2.3อ่าคับต้องปรับยังไงดีคับงงมากๆ
    Last edited by dekteendoi; 14 Feb 2008, 19:06:20.

4000+ มันตัวคูณ 10.5 ไม่ใช่หรือครับ
    อัดไฟให้เต็มที่เลย
    ลองลดตัวคูณ 10 อัดบัส 280
    ลดบัสแรมเปน 533
    ลด ht เปน 600
    ตัวนี้ 3.0 ได้สบายครับ

Comment

ลดค่า ht นี้มันจะมีผลยังไงครับท่าน

Comment

Originally posted by au5204 View Post
        ลดค่า ht นี้มันจะมีผลยังไงครับท่าน
        ส่วนมากเค้าจะไม่ให้ค่าHT เกิน 1000 ครับ เพราะถ้าเกินมากๆ มานมีโอกาส Hangได้ แต่เท่าที่ผมเคยเจอ กับMB DFI HTพุ่งไป2000มานก็ยังทำงานได้

Comment

ยัดไฟแรมสุดบอร์ดไปเลยครับ ทดแรมลงมา ครับ ไม่จำเป็นอย่าเพิ่มไฟ NB นะครับ ถึงมันจะเพิ่มได้ ร้อนระเบิดเทิดเทิง เลย ผมลองมาแล้ว เพิ่มไปนิดเดียว ฮุๆๆ แต่ก็ทำงานได้นะ ไม่แฮ้งอะไร
          Last edited by wikorn; 14 Feb 2008, 18:42:55.

Comment

เซียนๆมาฟันธงแล้ว

Comment

โทดทีคับเขียนผิด 4400+คับรีบไปหน่อยมะทันดูอ่าคับ
              ปรับค่าHTในALive NF6P-VSTAมันอยู่ตรงไหนอ่าคับพึ่งได้มายังงนิดๆกับตัวนี้

Comment

มาเเอบดู

Comment

มาแอบดูเหมือนกัน อิๆๆ

Comment

-*-

Comment

สเปคใกล้เคียงกัน ขอ แอบไปใช้มั่งดีก่า

Comment

Working...
                      X