Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu มีส่วนทำให้ hdd เสียมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu มีส่วนทำให้ hdd เสียมั้ยครับ

คือผมเอา hdd ใหม่ ใสเครื่องเก่า tsunami(psu) มันก็ใช้มานานแล้ว เป็นไปได้มั้ยครับ ว่า psu จะทำให้ hdd เสีย เพราะ hdd ผมเสียบ่อยมาก ขอบคุณครัย

ถ้าไฟกระชากบ่อยก็พัง เอาได้นะครับแต่อาจไม่ใช่แค่ HDD M/b ก็อาจไปด้วยส่วนตัวผมก็ใช้ Tsunami อยู่นะแต่ก็รู้สึกว่ามันไม่ Work เคลมของก็ยากเคยเอาไปเคลมรอเกือบ 2 เดือนยังไงก็รอผู้รู้จริงมาตอบอีกที่

Comment

ไม่ work นี่อาการเป็นไงครับ ช่วยอธิบายหน่อยนึง ขอบคุณครับ

Comment

มีส่วนงับ มากด้วย...
        ไฟกระชาก ไฟไม่นิ่ง ไฟตกบ่อยๆ HDD จะเกิด Bad สูงงับ....

ps ผมเคยเจอไฟกระชาก จน HDD เจ๊งปายลูกงับ แต่ที่กระชากเพราะทามเผลอทามหัว Molex ช๊อตระหว่างเปิดเครื่องงับ >.<~

Comment

มีครับ

Comment

ส่วนมากฮารดดิสก ์ที่พังๆกันันี่ส่วนใหญ่ก็มาจากไฟตกไฟกระชากนี่แหละครับ

Comment

มีอย่างมาก

Comment

ขอบคุณครับ จะไปเคลมเดี๊ยวนี้เลยครับ จะซื้อ psu ใหม่ด้วยแนะนำหน่อยครับ กะจะซื้อ enermax 350 W มี DVD 2 ตัว hdd 2ลูกพอมั้ยครับผมงบไม่มากอ่ะ ขอบคุณมากเลยครับ ช่วยตอบหน่อยครับ ผมรีบครับ

Comment

อันตราย !

Comment

ผมใช้ Hddมา 20กว่าลูกแล้วมั้ง...ไม่เคยแบดซักลูก พาวเวอร์มีส่วนมากครับ ผมใช้ Enermax มาตลอดเลย

Comment

Working...
                    X