Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M2N กับ X2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M2N กับ X2 4000+

ASUS M2N กับ X2 4000+ ดีไหมครับ
    ช่วยแนะนำไหมครับ

ไม่ได้ขี้เหร่อะไรครับ ซื้อได้เลยครับถ้าคุณชอบ

Comment

ใช้งานทั่วไปใช้ได้เลยคับ

แต่ถ้าจะ oc ต้องเปลี่ยนบอร์ด

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ใช้งานทั่วไปใช้ได้เลยคับ

แต่ถ้าจะ oc ต้องเปลี่ยนบอร์ด

บอร์ดตัวนี้มัน OC ไม่ไปเหรอครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
          บอร์ดตัวนี้มัน OC ไม่ไปเหรอครับ
          ใช่คับ ฟังชั่น oc มันน้อยคับ

ที่น่าเล่นก็มี m2n-e 3400/ m3a 3220

หรือไม่ก็ arock alive nf6g vsata คับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
            ผมใช้มาหลายเดือน เพิ่งเปลี่ยนไม่นาน พอสรุปให้ฟังได้ว่า

คุ้มโคตรๆๆๆๆๆๆ

จะเป็นลองความคุ้มคงกับ arock alive nf6g vsata เท่านั้น

เหตุผลเพราะ ใช้งานได้ในระดับน่าพอใจยิ่งเมื่อดูจากค่าตัว

ผมใช้กับ 4000+@2.8 ไม่มีปัญหาแม้แต่ประการใดๆๆ

อาจเทส ot ไม่ผ่าน

แต่อย่างอื่นผ่านหมด

ปรับไฟสุดทั้งแรมทั้ง cpu ได้ไม่มาก

แต่ไปได้ไกลขนาดนี้ผมว่าผมพอใจนะครับ

ที่สำคัญ เมื่อเทียบกับรุ่นใหญ่ๆ m2n-e เป็นต้น

พี่ท่านร้อนกว่ามากมายผมเอามาเล่นยังตกใจ

ใช่ oc ได้มากกว่าแน่นอนเพราะเพิ่มไฟได้มากกว่าแต่ท่านครับ

cpu 4000+ มันก็ตันที่ 2.8-3.0 เท่านั้นล่ะครับ (3.2หายาก) แล้วถามผมนะผมเคยได้ 3.2 แต่ใช้งานจริงๆกลับไม่ลื่นไหลเหมือน 2.8 ทั้ง ความร้อนก็สูงด้วย

สรุป ผมว่าเมนบอร์ดตัวนี้คุ้มครับ ถ้าถามผมผมแนะนำ Asrock ไปพิจารณาอีกตัวครับถ้างบประมาณนี้

เพราะจะได้ sound 7.1 ที่ผมดูแล้วเหนือกว่า m2n นะครับ (m2n โปรแกรมที่มากะซาวเล่นไม่มันเลย-*-)

ปล.ตอนนี้ผมใช้ m2n - sli deluxe อยู่ครับ oc แรงดีเหลือหลาย
            แต่แลกมาด้วยความร้อนที่ full load มากกว่า 2 ตัวด้านบนกว่า 10 องศาเป็นอย่างต่ำเลยครับ

ปล2. ที่ตอบทั้งหมดไม่ได้อิงผลทดสอบหรือทฤษฎีที่ไหน แต่มาจากการที่ใช้งานของผมเองกับ
            4000+ ตัวน้อยของผม (ใช้ MB กับ4000+มา 5 ตัวละ -*-)

Comment

Working...
            X