Announcement

Collapse
No announcement yet.

--------3850 ฟูลโหลด 85 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --------3850 ฟูลโหลด 85 องศา

คิดยังไงกับข้อความข้างบน

770/1000

หมายถึงอะไรครับไม่เข้าใจ ง ง ง ง ครับ

Comment

ร้อนเกินไปหรืป่าว

Comment

ของผมตอนเล่นเกมครับห้องไม่มีแอร์ครับ

Comment

ร้อนแรง

Comment

ลองปรับพัดลมยังครับ 100%ช่วยได้เยอะนะครับ แต่ดังเหมือนโรงสีอยู่ข้างๆ อิๆ

Comment

คิดว่ามัน เย๊นเย็น เนอะ

Comment

เฉยๆครับเพราะ 3870 ที่ผมใช้มันร้อนกว่านี้ครับ แต่ตราบใดที่มันยังใช้งานได้ตามปกติ ท่านก็ไม่ต้องไปกังวลมันหรอกครับ มันไม่ร้อนจนไหม้หรอกครับเพราะมันจะต้องมีอาการอย่างอื่นก่อน และตัวการ์ดเองก็มีประกันมีปัญหาก็เคลมได้ครับ อย่าคิดมากเลยครับใช้ไปเถอะ หรือถ้าท่านอยากเสียเงินก็หาซิงค์มาเปลี่ยนให้มันก็ได้ครับ

Comment

3870 ผม full 90 เลยอ่า ยังไม่ได้ปรับพัดลมนะ

ใช้โปรแกรมVideo Card Stability Test ทดสอบ

Comment

เมื่อก่อนตอนใช้ 7300GS และไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่

ความร้อนล่อไป 92องศา โดยที่ตัวเองไม่รู้ตัวเลย

เปิดเกมออนไล ขายของ แล้วพักหน้าจอไว้

มาเล่น ไบโอ 4 ก็ลื่นดี ปกติ ไม่มีอาการผิดปกติอะไรเลยครับ

เล่นมา 2 เดือน เริ่มเบื่อๆเกมไบโอ เลยมาเล่น Company of hero

โดยที่ตั้งร้านขายของในเกมออนไล แล้วพักหน้าจอไว้อย่างเมื่อก่อน ไว้อย่างเดิม

แต่พอหลังๆได้รู้จักกับ Riva Tuner ถึงได้รู้ว่า การ์ดจอตูร้อน 92 เลยเหรอวะ

พอปิดไปเกมนึง ความร้อนลงมาที่ 67 องศา

ถึงได้รู้ว่า มันทนถึงขนาดนั้นเชียว เล่นมา 3 เดือน และเล่นเกือบทั้งวัน

92องศาตั้งกะเช้ายันเย็น 3 4 เดือน ก็ไม่พัง จนได้เปลี่ยนการ์ดจอนี่แหละ

ณ ปัจจุบันนี้ มันกะยังไม่พัง เคยเล่น COD4 โดยใช้ 7300GS

แค่เปิดเกมCOD 4 เกมเดียว ไม่ได้ตั้งร้านเอาไว้ ความร้อน 92องศา

ก็ลื่นสบายดี

พอตั้งร้านแล้วไปเล่น COD 4 เล่นได้ซักพัก ค้าง ค้างแล้วเด้งออกวินโด้

เพราะฉะนั้น อย่ากังวลไปเลย 85องศา

การ์ดตัวเก่าผม 92 ตลอดวัน ยังไม่เป็นไรเลย

Comment

ปรับรอบพัดลมครับ ถ้าร้อนมากๆ การ์ดจะเสียเร็วนะครับ

Comment

ครับ ทางทีดี ควรปรับรอบพัดลมดีกว่า

ผมมาอธิบายให้ฟัง ว่าร้อนขนาดนั้น ทนได้ขนานขนาดไหน

Comment

Working...
                        X