Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง 3DMark กับ 2600XT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง 3DMark กับ 2600XT ครับ

เพิ่งซื้อคอมพิวเตอร์มาได้ไม่นานครับ
    การ์ดจอใช้ Power Color 2600XT 256DDR4 ครับ
    ใช้งานได้ตามปกติครับ
    ยังไม่เคยลงเกมเล่นนะครับ แต่มือซนอยาก วัดประสิทธิภาพเครื่องสักหน่อย

ตั้งแต่ ati tool เลยครับพื้น ๆ
    3D Mark 05 06
    พอรันโปรแกรมปุ๊บ ภาพเละทัน ที Reset อย่างเดียวเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร
    แต่ถ้าปล่อยไว้ จอก็จะติด ๆ ดับ ๆ สลับกับภาพเละ ๆ ครับ

หรือแม้แต่เทส ประสิทธิภาพเครื่องจากเวบต่าง ๆ
    พอเข้าเวบ กด Start ปุ๊บ หน้าจอดับ มืดไปเลย

เลยลองไปโลหด ไดร์เวอร์มาใหม่ดู (จากเวบเป็นเวอร์ชั่น 8.1 แต่ผมดูจากใน properties เป็น 8.4 ... งง เลย)
    ก็ลองลงครับ พอลงปุ๊บ เน่าทั้งเครื่อง ฟอร์แมตใหม่สนุกสนานเลย ไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ขอบคุณครับ

Intel E8400
    Gigabyte GA-EP35-DS3R
    G.Skill 2GB
    Power Color HD2600XT DDR4
    Enermax 350W.
    Last edited by boshiki; 14 Feb 2008, 19:04:33. Reason: ลืมเปลี่ยนภาษา

ต้องไป โหลด เเพท ของ 3D Mark มาเเก้ครับ

2600 เป็นกันทุกคนครับ เป็นที่ตัว 3D เองครับ ไม่ได้เป็นที่ การ์ดเเละไดรเวอ เรา

Comment

Hotfix + Patch

Comment

ลอง โหลดมาลงเรียบร้อยแล้วครับ

ล่าสุด ลองลงเกม CnC3 ดู พอเปิดเกมปุ๊บ รีสตาร์ทปั๊บเลยครับ

เฮ้อเป็นที่อะไรเนี่ย ผมเองก็ไมได้เอะใจ นั่งทำงาน เกินอาทิตย์ซะละ จะเอาไปเปลี่ยนก็คงช้าไป T_T

Comment

ลองถอนไดร์เวอร์ให้หมดแล้วลงดูใหม่ดูครับ ไม่งั้น หยิบการ์ดตัวนั้นไปเทสที่บ้านเพื่อน ลองดูครับ

Comment

ท่านใช้กับวิสต้า ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
            X