Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร่างจำลองของ MAXIMUS Formula

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร่างจำลองของ MAXIMUS Formula

สวัสดีครับพี่น้องชาวโอเวอร์ล็อกโซนทุกท่านครับ วันนี้ผมเอาร่างจำลองของ MAXIMUS Formula มาให้ชมกันมันคือ P5E อะครับ ความแรงไม่มากมายอะไร พอถูไถเท่านั้นครับ ไปดูกันดีกว่าครับ
    สเป็คเครื่องนะครับ
    INTEL Q6600 OC 3.6
    M/B ASUS P5E X38/ICH9R
    RAM KINGSTONG ชิพ 0750 S2P 1G*2 PC6400
    HDD 160 ซ๊เกทเรด 0
    VGA XFX 8800GTS 320MB 320BIT
    Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:04:39.

มาดู 3Dmark 03 กับ 06 และ เรด0 กันครับ ผลอย่างอื่นจะตามมาทีหลังนะครับ เพราะลงเครื่องใหม่ไปเมื่อวานนั่งงกับลงเรดนี้แหละครับ มั่วสุดๆๆ
    Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:04:39.

Comment

ที่บอกว่ามันคือร่างจำลองของ MAXIMUS Formula เพราะลอกสติกเกอร์ดูแล้วครับ ปรากฎมันคือ MAXIMUS Formula เอาติกเกอร์ P5E แปะทับครับ

Comment

ถอยมาเท่าไหร่รึ น้องโบ้...

Comment

Originally posted by mohan View Post
          ถอยมาเท่าไหร่รึ น้องโบ้...
          หมายถึงอันไหนครับ เมนบอร์ด 8400 ซีพียู 9400 ครับ

Comment

บัส 500 ดาดดดดดด

Comment

มาอีกนิดกับความเร็ว 3.8 กับบัสซีพียู 1700 กับแรมวิ่งที่ 1:1 ความเร็ว 425 CL 4-5-5-15 เอาตู้ปลามาก่อนนะครับ เพราะกำลังทดลองทำตามท่าน Pegazus อยู่ขอบคุณท่าน Pegazus มากๆๆครับ ที่ให้ความรู้ในนี้ไว้เยอะ กำลังตามรอยไปเรื่อยๆๆครับ เดียวผลออกมายังไงแล้วจะมาเผยแพร่ต่อนะครับ กำลังหาความนิ่งของระบบให้ได้ก่อนนะครับ ไม่งั้นกลัวแตบครับ
              Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:04:26.

Comment

โอ้มีคนใช้ P5E เป็นเพื่อนแล้ว

เอ๊ะ ต้องบอกว่าผมใช้ตามท่านนี่นา

Comment

Originally posted by nameless View Post
                  โอ้มีคนใช้ P5E เป็นเพื่อนแล้ว

เอ๊ะ ต้องบอกว่าผมใช้ตามท่านนี่นา
                  ไม่แปลกครับใช้เหมือนกัน ของมันแรงครับ ตอนนี้ไปเจอเว้บต่างประเทศแล้วเขาแฟลชมันกลายเป็น เม็กสิมุด ฟอมูลล่าได้ด้วยครับ แต่ผมยังไม่กล้าลองเลยครับ ใครจะเสี่ยงตายก่อนบ้างครับ

Comment

ขอตู้ปลาต่ออีกนิดครับ กับความเร้ว 3.93 ไฟซีพียู 1.488 บัสแรม 440 CL 4-5-5-15 ครับ ไฟแรมอัดไป 2.5 (มันเกือบสุดบอร์ดแล้วครับ เพราะสุดบอร์ดได้ที่ 2.66 เองครับ) ขยับตู้ปลาได้อีกนิดเดียวครับ แต่ที่มันแปลกคือผมเปิด ซีพียูแซดมาตั้งแต่ 1.41 จน ถึง 1.44.1 มีตัวหนึ่งคือ 1.42.3 กลายพันธ์ธุเหมือนกลับซีพียูไปแล้ว อิอิ กลายจาก X38 ไปเป็น X 48 ซะแล้ว มันเกิดขึ้นน้อยมาก แต่เปิด 5 ครั้ง 3 ครั้งจะเป้นครับ เวอร์ชั่นอื่นไม่เป้นครับ ลองแล้วตั้งแต่ 1.41 เป้นต้นมาไม่ค่อยเพี้ยนเท่าไร มาก็ไอตัวนี้แหละครับ
                    Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:04:26.

Comment

กำลังหาเพื่อนอยู่ อิอิ

Comment

ก็ว่าจะหามาใช้เหมือนกัน

Comment

มาชมความแรงคับ ผมก็ใช้P5Eอยู่เหมือนกัน

Comment

มาของลิงค์เฟลสไบ ออส เป็น แมกซิมัส ทีครับ

Comment

Intel X48 เหรอครับ ดู CPUz รูปสุดท้าย
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X