Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ RivaTuner บอก Framerate และ บอกอุณหภูมิขนาดเล่นเกมส์ไม่ง้อ Fraps

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ RivaTuner บอก Framerate และ บอกอุณหภูมิขนาดเล่นเกมส์ไม่ง้อ Fraps

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=159911 เล็งเห็นว่ามีประโยชน์ต่อการวัดอุณหภูมิขนาดเล่นเกมส์ว่าร้อนสุดๆแค่ไหน รวมถึงบอก Framerate ขณะเล่นเกมส์โดยใช้ RivaTuner ให้เป็นประโยชน์ครับ เพื่อบางท่านยังไม่รู้ครับ
    Attached Files
    Last edited by meen182; 14 Feb 2008, 21:48:53.

ไหงเราทำแล้วมันไม่ขึ้นหว่า หรือต้องรีสตาร์ทก่อน

Comment

ขอบคุณมากคับผม

Comment

RivaTunerหลักๆผมเอาไว้ใช้ เพิ่มความเร็วพัดพัดลมการ์ดจอจาก25%ให้หมุนที่100%ครับ แล้วก็เอาไว้ดูอุณหภูมิ แต่กดดูจากโปรแกรมนะครับ ไม่อยากให้ไปโผล่ตอนเล่นเกม เพราะรู้สึกจะรกหน้าจอน่ะครับ

ส่วนFrapเอาไว้โชว์FPSตอนเล่น+จับภาพ+เซฟไฟล์วิดิโอน่ะครับ

Comment

Working...
        X