Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV for Mac Hybrid Stick จะใช้กับ windows ได้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV for Mac Hybrid Stick จะใช้กับ windows ได้หรือเปล่า

คือผมได้รับ TV for Mac Hybrid Stick มาครับ
    เพราะมันแถม กับ Studio MovieBox Plus ครับ
    แต่ปัญหาคือผม ใช้ windows นี่สิครับ แล้วตัวที่ได้มามันดัน เป็น For Mac อ่ะครับ
    ก็เลยอยากทราบว่า มันจะพอมีทางให้ผมสามารถใช้เจ้า TV for Mac Hybrid Stick
    ที่ได้มากับ windows ได้ไหม ครับ ตอนนี้ผมไป download Driver ของรุ่น PCTV Hybrid Pro Stick มาแล้ว แต่ว่ายังไม่ได้ลอง เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปทำงานจะลอง ดูครับ

เพื่อน ๆ ท่านไหน มีความเห็น หรือว่า ประสบการณ์ อย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ
    เพราะถ้ามันใช้งานไม่ได้ มันก็คงไม่ต่างกับที่ทับกระดาษ ราคาแพง นี่เอง ครับ

ถ้ามี driver for xp มันก็ต้องลงได้คับ^^"

Comment

ตอนนี้ผมลองลง Driver ของรุ่น PCTV Hybrid Pro Stick แทนดูก็ปรากฎว่าใช้ได้ครับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่มีโปรแกรมที่จะมาใช้ ก็เลยใช้ KMPlayer แทนไปก่อน พอดูได้ครับ แต่รีโมทใช้งานไม่ได้ เดี๋ยวจะลองหา Software ของมันมาลงดูครับ
      ขอบคุณนะครับสำหรับความคิดเห็น

Comment

Working...
      X