Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3870 ใช้กับ CPU Athlon X2 เท่าไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3870 ใช้กับ CPU Athlon X2 เท่าไรดีครับ

เพื่อนผมฝากมาถามว่า กำลังจะ อัพคอมใหม่
    แล้วจะเล่นการ์ดจอตัวนี้อ่ะ Sapphire ATI Radeon HD 3870 512MB
    เลยอยากจะถามว่า ควร จะคู่กับ CPU Athlon X2 ขั้นต่ำเท่าไรดีครับ แล้วแนะนำที่เท่าไรดีครับ
    ตอนนี้เลือก Athlon X2 4400+ ไว้ โอเคไหมครับ ขอบคุณร่วงหน้านะครับ

6000+ , 6400+

ต่ำกว่านั้น รีดพลังกาด แทบไม่ออกเลย ดูจากคะแนน และเฟรมเรทเกมอะนะ

Comment

6000+ ราคา 6,000 กว่าบาท เลยอ่ะ สงสัยงบจะไม่ไหว ทุ่มไปกับ HD 3870 หมดเลย
      ทำไงดีอ่ะ T_T เศร้า.....

Comment

4200+ ครับ ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ หรือ 5000+ BE ก็ได้ครับ

Comment

5000+ BE เป็นไงไม่ล็อกตัวคูณ แรมไม่ต้องเทพก็ขึ้นเลข 3 สบาย ๆ ราคาประมาณ 4 พันเอง

Comment

Originally posted by Arno~ View Post
            เพื่อนผมฝากมาถามว่า กำลังจะ อัพคอมใหม่
            แล้วจะเล่นการ์ดจอตัวนี้อ่ะ Sapphire ATI Radeon HD 3870 512MB
            เลยอยากจะถามว่า ควร จะคู่กับ CPU Athlon X2 ขั้นต่ำเท่าไรดีครับ แล้วแนะนำที่เท่าไรดีครับ
            ตอนนี้เลือก Athlon X2 4400+ ไว้ โอเคไหมครับ ขอบคุณร่วงหน้านะครับ
            ใช้กับ 4400+อยุ่เรยครับ

เล่นได้ทุกเกมนะ ปรับสุดหมด ยกเว้น crysis ไม่มีปัญหานะ ผมบ้าเกมเล่นจบมาหลายเกมแล้วด้วย - -

ตัวผมเองเคยคิดว่าจะเปลี่ยนไปเปน6000+ รึว่า 5000be แต่ตอนี้คิดว่าไม่รุ้จะรีบเปลี่ยนทำไมในเมื่อของเดิม ไม่ได้ทำให้เราหงุดหงิดเรย สบายใจด้วยซ้ำที่ได้ใช้อย่างคุ้มค่า- -
            ใช้กับจอ 22นิ้วนะครับ

Comment

คุณ wikorn มายืนยันให้แบบนี้ค่อยใจชื้นหน่อย ^_^ ขอบคุณมากๆๆครับ ที่มาตอบให้ ขอบคุณ คุณ kom_audio กับ newzbaba ด้วยนะครับ ^^

Comment

จิงๆใช้ตัวไหนก้ได้ นั่นละ แต่เฟรมเรทโดยเฉลี่ย มันอาจจะ สู้ cpu แรงๆไม่ได้ ซึ่งมันจะคุ้มเหรอ ถ้ากาดแรง cpu พาไม่ไป
                มันอาจจะมีค่าเทากับ กาด กลางๆ cpuเบาๆ ซึ่งผมว่า แล้วแต่ งบมากกว่า
                เปนไปได้เอาให้เหมาะสมกันครับ

Comment

5000+ BE ถ้าเล่นแบบไม่ลากก็ซัก 15*200 ไฟ 1.3-1.4 น่าจะไหวอ่ะครับ

แต่น่าลอง 16*200 นะ อิอิ แต่อาจจะต้องเพิ่มไฟ CPU หน่อยครับ

แรงแบบวัดดวงหน่อย

Comment

555555555+
                    x2 3600+ อัดไห้กระจาย(65นาโน นะจ๊ธ)

Comment

Originally posted by Arno~ View Post
                      6000+ ราคา 6,000 กว่าบาท เลยอ่ะ สงสัยงบจะไม่ไหว ทุ่มไปกับ HD 3870 หมดเลย
                      ทำไงดีอ่ะ T_T เศร้า.....
                      6000+ ตอนนี้ 5840 ครับ

เล่น 5600+ มาลากเอาก็ได้ครับ อิอิ L2 1MB ไม่งั้น 5200+ แต่ถ้าให้ดีหาตัว L2 1MB นะ

มาลากซักสามกิ๊ก อิอิ

Comment

ocยาวๆๆๆ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                          จิงๆใช้ตัวไหนก้ได้ นั่นละ แต่เฟรมเรทโดยเฉลี่ย มันอาจจะ สู้ cpu แรงๆไม่ได้ ซึ่งมันจะคุ้มเหรอ ถ้ากาดแรง cpu พาไม่ไป
                          มันอาจจะมีค่าเทากับ กาด กลางๆ cpuเบาๆ ซึ่งผมว่า แล้วแต่ งบมากกว่า
                          เปนไปได้เอาให้เหมาะสมกันครับ
                          หุหุ แถกไปเรื่อย.... ของแพงกว่าก็ต้องดีกว่าดิครับ แต่คุ้มไม่คุ้ม อีกเรื่อง

4400+ ที่คุณใช้ ก็ OK แล้วครับ คล้อกไป 2.7 สบายๆ (2.7 นี่ไม่ต้องปรับไรเลยครับ ปรับบัสอย่างเดียว)

แล้วก้ ถ้าจะเอา 6000+ โดมเพิ่มตังไปอีก 3000 บาท แล้วได้เฟรมเพิ่มมาราว 5 เฟรม

ผมว่า ไม่คุ้ม อย่างแรงครับ....เล่นเกมส์ CPU15% Ram10% VGA 75% ครับ <--ทฤษฎี

Comment

phenom เลย อิอิ

Comment

Working...
                            X