Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตอนเล่น PES2008 ร้อน59องศา ร้อนไปมั้ยคับ (ไม่ได้ OC นะ เดิม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอตอนเล่น PES2008 ร้อน59องศา ร้อนไปมั้ยคับ (ไม่ได้ OC นะ เดิม)

การ์ด ASUS EAX1650XT 256M DDR3 ไม่ได้ OC เดิมๆ
    คือผมปรับ 1024x768 ปรับ High พอเล่นไป 1ชม. ไปดูอุณภูมิ GPU 59C RAM 55C
    ดูจากโปรแกรมที่มากับการ์ดจอ ASUS Smartdoctor อยากถามความเห็นว่ามันร้อนมากไปหรือป่าวคับ
    เพราะถ้าร้อนแล้วรู้สึกตอนเล่นจะกระตุกนิดๆ

มันร้อนเหรอ ผมว่าปกติของมันเลยนะนั่น

Comment

แบบนี้ปกติมากครับ แต่ของผมนี่สิ ร้อนตับแลบ ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้จอใหญ่ 20" ตอนเล่นเกมส์ SimCitySocities การ์ดจอร้อนอย่างมาก ร้อนมากถึง 130 องศา เครื่อบดับไปเลยครับ ตอนนั้นหาสาเหตุไม่เจอ ก้อเลยว่าจะถอดเอาไปเปลี่ยน ก้อเลยเอามาปัดฝุ่นก่อน แล้วก้อเอาไปพันธ์ทิพย์ให้ช่างเช็คดู ปรากฏว่า ปกติครับ ไม่ร้อนอะไรเลย ผมก้อเลยสงสัยว่า มันเป็นตอนที่เราปัดฝุ่นแน่เลย มันเลยปกติ

เซ็งเป็ดเลย

Comment

ปรกติครับ ท่านลองมาใช้ 3870 ดูซิครับ idle ก็ 60 แล้วครับ Full ปาเข้าไป 90 ก่าๆ - -'

Comment

Working...
        X