Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu พังเข้า bios ได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu พังเข้า bios ได้มั๊ยครับ

ตามนั้นเลยคับ

ไม่ได้คับ เพราะ Hardware check ไม่ผ่าน bios จะไม่ขึ้นอะไร (ถ้า cpu เสียจะเงียบ... แต่พัดลมจะหมุนปกติ) น่าจะเป็นยังงั้นนะคับ....

Comment

ไม่ได้ครับ พอเปิดเครื่องมันจะเงียบสนิท ได้ยินแต่เสียงจิ้งจก

Comment

ไม่ได้แน่นอนครับ

Comment

ขออีกที ผมว่านะ Mainboard เพราะ sw.ที่คุณกดส่วนมาก มันต่อตรง Start PSU ได้เลย...(ลอง shortสายเขียวกะดำดู plug psu)

Comment

ผมเข้า ได้ และผ่านได้ แต่มาจอดที่ จอดำที่ chack hard ware มันไม่รู้จัก cpu ผม ขึ้น unknow

Comment

แสดงว่า cpu ผมลาโลกไปแล้ว ภาพไม่ขึ้นแต่พัดลมหมุน ฮ่าๆ

Comment

แสดงว่า บอร์ดบางรุ่นเข้า ผ่านได้โดยไม่มี CPU เดี๋ยวลงมั้งคับ

Comment

บูตไม่ขึ้นครับ เจอมาแล้ว

Comment

CPU พังแล้วเข้า BIOS ได้นี่ ผีหลอกแล้วครับท่าน

Comment

เด๋วจะลองให้นะ เอ้ย หะหะ ไม่เคยเจอเหมือนกาน

Comment

ผมก็อยากรู้ เดี่ยวจะลองทำ แล้วมาบอก...

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                          ผมก็อยากรู้ เดี่ยวจะลองทำ แล้วมาบอก...
                          ลองดูแล้วไม่ได้ครับ ผมถอด CPU ออก พัดลมนะหมุนครับ แต่หน้าจอไม่ขึ้นแน่นอน เพราะการที่จะแสดงผลออกทางหน้าจอแม้จะยังไม่ใช่ภาพการฟฟิกเหมือนตอนเข้าวินโดว์ แต่มันก็ยังต้องใช้ CPU เป็นตัวคำนวนอยู่ดีนั่นแหละ.. อิอิ (ผิดพลาดยังไงยำด้วยครับ...จะได้ความรู้)

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                            ลองดูแล้วไม่ได้ครับ ผมถอด CPU ออก พัดลมนะหมุนครับ แต่หน้าจอไม่ขึ้นแน่นอน เพราะการที่จะแสดงผลออกทางหน้าจอแม้จะยังไม่ใช่ภาพการฟฟิกเหมือนตอนเข้าวินโดว์ แต่มันก็ยังต้องใช้ CPU เป็นตัวคำนวนอยู่ดีนั่นแหละ.. อิอิ (ผิดพลาดยังไงยำด้วยครับ...จะได้ความรู้)
                            ลองแบบไม่ถอดโดยให้ซีพียูมันพังไปเลยดิครับความจริงก็จะปรากฎณ์

จากประสบการณ์ที่ทำแอทล่อนพังคือพัดลมซีพียูหมุนบอร์ดพัดลมต่างๆทำงานปกติแต่ภาพมะขึ้นครับ.....

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                              ลองแบบไม่ถอดโดยให้ซีพียูมันพังไปเลยดิครับความจริงก็จะปรากฎณ์

จากประสบการณ์ที่ทำแอทล่อนพังคือพัดลมซีพียูหมุนบอร์ดพัดลมต่างๆทำงานปกติแต่ภาพมะขึ้นครับ.....
                              เมื่อกี้ลองกับบอร์ด 462 ไมมีตัวเสีย เดี่ยวไปรื้อหา PIII ตัวเสียมาลองทำดู..ไม่รู้ทิ้งไปหรือยัง.. แต่คิดว่าคงได้ผลเหมือนเดิมแหละ ยกเว้น CPU เอ๋อ... ที่เคยเจอก็ถึงเข้าวินโดว์ได้ แต่พอเปิด Application มันจะออกเพี้ยนๆนะ...
                              Last edited by hornetpc719; 23 Nov 2006, 15:41:23.

Comment

Working...
                              X