Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยลงความเห็นหน่อยคับเรื่องอัพเกรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยลงความเห็นหน่อยคับเรื่องอัพเกรด

ตอนนี้ผมใช้
    สมพร2800+@2.2ghz
    asrock K8nf4g
    winfast 7600gt (รุ่นราคา 9250บ.)
    ram1g.

ตอนนี้ผมเล่น pes2008 ปรับ high สบายมากคับ แต่มาจอดที่ need prostreet กระตุกมากๆแทบค้างเลยคับ - -+
    คิดว่ามันคงเป็นที่ cpuแล้วละเพราะเห็นหลายความเห็นว่า 7600gt น่าจะเอาอยู่(ปรับกลางๆ)
    ยิ่ง crysis ไม่ต้องพูดถึงเลย... เหอะๆ

เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยคับว่าจะเล่นแบบไหนดี ระหว่าง
    1. เปลี่ยน cpu เป็น X2 4000+
    m/b K9A2 CF-F
    ram1g.*2 (เงินเหลือค่อยเพิ่มเป็น4g)

2. X2 5000+ black edition
    ALiveNF7G - HD720P R2
    ram1g.*2 (เงินเหลือค่อยเพิ่มเป็น4g)

3. รอ 3คอร์ (ตั้งใจไว้แล้วคับว่าอนาคตจะเล่นตัวนี้ ถึงได้เลือกบอร์ดตามข้อ1)แต่ไม่รู้มันจะมาเมื่อไร... -*-

ที่เหลือใช้ของเดิมหมด..
    ผมคิดว่าผมใช้คุ้มนะคับ 2ปี แต่ยังเสียดายการ์ดจออยู่ - -+ ช่วงนั้นยังไม่ประสีประสาอันไหนออกใหม่ซื้อเลย - -+ ยังเจ็บใจมิหาย

เน้นเกมส์ ดูหนัง และ AMD คับ
    งบ 4500+-3000

ขอบคุณทุกความเห็นคับ....

ข้อ1 ถ้าแค่เล่นเกม 4000+ สบาย เก็บตังรองเปลี่ยนการ์ดจอดีกว่าครับ

Comment

ผมเลือก 5000+ Alivenf6

Comment

X2 4000+ กับ Asrock Alive NF6P-VSTA และ RAM 2 GB ดีกว่าครับ

คุ้มสุดๆ แล้ว

จะลากต่อก็ทำได้ครับ

Comment

Working...
        X