Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโชว์แบ็ตเสื่อมกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โปรแกรมมันเพี้ยนป่ะ
    เครื่องเก่าสมัยพระเจ้าเหาทำไม ยัง 0% อยู่หว่า

Comment

กระทู้ตกๆไปนะเนี้ย

Comment

จะตกแล้ว ดันหน่อยละกัน

Comment

ดันครับดัน ของผม จะ 5 เดือน 8% แล้วเซ็งจัง

Comment

acer 5052 ปีกว่า ๆ 2 %

Comment

สงสัยของผมจะ 100% ละมั๊ง

เปิดได้ 10 นาที แบตหมดและ 555+

เสื่อม อย่างแรง ตอนนี้ใช้แบตแทน ups แล้ว ถ้าไฟดับต้องรีบปิดโนตบุค

Comment

เครือง Acer TM ผมใช้มา 5 ปั เปิด 10 - 30 นาทีหมดเหมือนกัน
                ต้องตั้ง เตือนแบตไว้ที่ 45% ซะแล้ว
                แต่ดูเพื่อนๆ เหมือน Batt ของ Sony มันอึด จังเลย

Comment

จริงๆ แล้ว แบค sony ก็เสื่อม แค่ โปรแกรมมันขึ้นผิด

เพราะผมไปดูของรุ่นพี่ ibm ก็ขึ้น 0% แต่ใช้งานจริง ได้แค่ 30 นาที ตอนเปิดครั้งแรกโชว์ 2.30 ชม ใช้ไปสักหน่อย ลดเหลือ 1.30 เลย ผมว่า แบตของ sony ก็ พอๆ กัน นี่แหละ

Comment

เห็นแบบนี้แล้วเครียด พึ่งซื้อมาได้ 3 เดือนล่อไปซะ 37%

Calibrate แล้วก็ได้เท่าเดิม แต่เท่าที่ใช้อยู่แบบไม่เสียบไฟ

มันจะใช้ได้ประมาณ 2.0-2.30 ชม. มันผิดปกติรึป่าวครับ !!!
                    Attached Files

Comment

• acer ASPIRE 4920G

Comment

• 3% สำหรับ S41 ผม

ดันไปในตัวๆ

Comment

• ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำ ส่วนของผม 60000 mwhอยู่ได้นานเท่าไหรพอทราบไหมครับ

Comment

• Originally posted by oakk View Post
                            จริงๆ แล้ว แบค sony ก็เสื่อม แค่ โปรแกรมมันขึ้นผิด

เพราะผมไปดูของรุ่นพี่ ibm ก็ขึ้น 0% แต่ใช้งานจริง ได้แค่ 30 นาที ตอนเปิดครั้งแรกโชว์ 2.30 ชม ใช้ไปสักหน่อย ลดเหลือ 1.30 เลย ผมว่า แบตของ sony ก็ พอๆ กัน นี่แหละ
                            จากข้อมูลข้างต้นและ หลายความเห็น โปรแกรมมันคงจะทำได้บางส่วน ไม่ได้แม่นยำมากครับ
                            จะเชื่อได้บ้าง
                            เรื่อง เคลมมันว่าเอาโปรแกรมนี้เป็ฯตัววัดไม่ได้ครับ ต้องใช้งานจริงๆ ว่ามันเสื่อมไหม เช่นซื้อมา 3 วันไป 3% แต่เวลาใช้งานก็ได้ตามมาตรฐานของยี่ห้อ รุ่นนั้นๆ คงจะบอกไม่ได้ว่ามันเสื่อมจนถึงจะต้องเคลม

ของผม S41 6 เดือน 5% ใช้งานทุกวันครับ แต่วันละ 6 ชม เพราะใช้งานที่บ้านตอนกลับจาก office ในห้องที่เรียกได้ว่าร้อนเลย เพราะคนยังร้อนเลยครับ มีพัดลมตัวเดียวก็เป่าคนดีกว่า
                            Attached Files

Comment

• 1% ยังมะถึงเดือน - -"

Comment

• แล้วจะมีวิธีการชาจแบตยังไงให้มันอยู่กับผมได้นานที่สุดอ่ะคราบ

แล้วจะรู้ได้ไงว่าแบตเรากี่watt.

Comment

Working...
                                X