Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ E8200 กับ neo2-fr ขอสูตร oc ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ E8200 กับ neo2-fr ขอสูตร oc ทีคับ

ตอนนี้ได้แค่ 3.6 คับ 8*450
    ไฟ cpu 1.35
    ไฟ ram 2.3 kingbox 800

e 8200 มันทนความร้อนได้ เท่าไรคับ อัดไฟ 1.5 idle 63c แล้วคับ sink cooler master ทองแดง
    ขอความเห็นหน่อยคับ
    *มีใครอยู่โคราชบ้างคับ รบกวนช่วยอัดไฟ อัดเบียร หน่อยคับ

เดียวตามพวกมาตอบให้ครับ

Comment

เคยเล่น 4G ที่

Bus 500*8
      ไฟ 1.600
      Ram 1-1
      Ram 2.3

ลองดูงับ ไม่รู้แร็มท่านไปมั้ย -*-

PS. Temp Cut ของ Core2Dou M0 และ G0 อยู่ที่ประมาณ 85 ครับ
      Last edited by dekdoodee; 15 Feb 2008, 23:36:03.

Comment

ได้แค่นี้เองหรือครับ น่าจะได้ 3.7-3.8 นะครับ
        เปลี่ยนจาก DS3R มาเป็น Neo2 ผิดหวังครับ
        Last edited by bigtees; 1 Sep 2008, 14:29:05.

Comment

Originally posted by bigtees View Post
          ได้แค่นี้เองหรือครับ น่าจะได้ 3.7-3.8 นะครับ
          เปลี่ยนจาก DS3R มาเป็น Neo2 ผิดหวังครับ
          ง่ะ ก็ดูไฟท่านดิ มานจาไปได้งั้ยง่าส์ ยางนึกไม่ออกเลย -*-

อันนี้ E2140 ของผมที่ 1000% On air

อยากเอาสูตรแบบชิลๆ เชิญทางนี้งับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=157702

PS ผมว่าลดตัวคูณท่าน 2 มาลาก Bus จาแรงกว่าเห็นๆเลยนะงับ -*-
          Last edited by dekdoodee; 16 Feb 2008, 15:57:43.

Comment

Originally posted by bigtees View Post
            ดันเป็นเปล่า

Comment

Originally posted by Zemos View Post
              ดันเป็นเปล่า

ท่าน Zemos อัด kingbox ยังไงคับ ให้ถึง 500

bus 900 นี่ก็ไฟ 2.3 แล้วคับ 5-5-5-15

Comment

Originally posted by dekdoodee View Post
                เคยเล่น 4G ที่

Bus 500*8
                ไฟ 1.600
                Ram 1-1
                Ram 2.3

ลองดูงับ ไม่รู้แร็มท่านไปมั้ย -*-

PS. Temp Cut ของ Core2Dou M0 และ G0 อยู่ที่ประมาณ 85 ครับ
                ไม่ไปคับ เงียบปิ๊ด ต้องเอาด้ามพู่กันจิ้มเลยคับ

Comment

ของผมก็ E8200 ครับ

ตอนนี้คาอยู่ที่ 3.5 Ghz

400 1:1

G.skil 1 GB *4

ไฟ 1.31
                  ไฟแรม 2.0

ลากต่อแล้วรู้สึกไม่เสถียร อะครับ

ถามอีกนิดนึงครับ

จขกท. ที่ 3.6 นี่

ผ่าน Orthos LV5 ยังอะคับ

รอปิดเทอมว่างๆ แล้วผมจะลองลุยต่ออีกครั้งนึง

Comment

Originally posted by Nightmare156 View Post
                    ของผมก็ E8200 ครับ

ตอนนี้คาอยู่ที่ 3.5 Ghz

400 1:1

G.skil 1 GB *4

ไฟ 1.31
                    ไฟแรม 2.0

ลากต่อแล้วรู้สึกไม่เสถียร อะครับ

ถามอีกนิดนึงครับ

จขกท. ที่ 3.6 นี่

ผ่าน Orthos LV5 ยังอะคับ

รอปิดเทอมว่างๆ แล้วผมจะลองลุยต่ออีกครั้งนึง
                    ไม่รู้คับ เพิ่งหัดลาก test แค่ super pi ผ่าน32 m กับ sp 2004 ผ่าน 10 loop แล้ว Orthos lv5
                    โง่จิงจิงคับ

Comment

ทำไมเล่นไฟต่ำกันจังครับท่าน

การ OC ให้ไกลและเสถียรสำหรับตระกูล Core 2

ผมแนะนำไฟที่ 1.425-1.625 ครับ

ส่วนใครซิงค์ดีเชิญลุยต่อเลยงับ -*-

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                        ท่าน Zemos อัด kingbox ยังไงคับ ให้ถึง 500

bus 900 นี่ก็ไฟ 2.3 แล้วคับ 5-5-5-15
                        ของผมบัส500 5-5-5-15 ไฟ2.0ครับ
                        ผมเคยลากไป600 CLออโต้ ไฟ2.4 แต่ไม่เสถียรเพราะไฟไม่พอ
                        และผมไม่กล้าเพิ่มไฟด้วย เอามือไปงับแล้วร้อนงะ กลัวแต๊บ -*-
                        Last edited by Zemos; 17 Feb 2008, 01:15:26.

Comment

เอาแบบเสถียรเล่นได้จริงได้เท่าไรครับ
                          Last edited by bigtees; 17 Feb 2008, 16:41:45.

Comment

เย้ย กลับมาอ่านอีกรอบผมพิมพ์ผิด นะคับ

ไม่ใช่ 3.5 GHz แต่เป็น 3.2 GHz

= = "

Comment

ทำไมใช้ไฟเยอะกันจังครับเนี่ย 8400 3.6ไฟ 1.3vเองงะ -*- ถามอุนจิคุงได้ครับ เคยซัดให้ในร้านTK

Comment

Working...
                              X