Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำ] งบ 2700 ซี้อตัวไหนคุ้มค่า AGP8x นะครับ จะซี้อเย็นนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำแนะนำ] งบ 2700 ซี้อตัวไหนคุ้มค่า AGP8x นะครับ จะซี้อเย็นนี้ครับ

ตอนนี้เอา พาวเวอร์คัลเลอ์ x1650 512mb ตัวที่มีปัญหาไปเคลมแล้วขายต่อน้องแถวบ้านไปละ

เสียความรุ้สึกครับ อยากขอคำแนะนำการ์ดราคา ไม่เกิน2700 ที่แรกงพอๆกับ x1650

ที่น่าใช้ หรือว่าจะเป็น x1650 แต่ยี้ห้ออี่นไห้ผมด้วยครับ ไม่ได้จำกัดนะครับว่าต้อง Ati

อะไรก็ได้ขอที่คุ้มค่าผมไม่ค่อยมีตังครับนานๆจะได้ซี้อสักทีอยากได้ที่มันไช้ดีหน่อย

จะซี้อเย็้นนี้ที่เซียร์รังสิดครับ

งบไม่เกิน 2700 นะครับ ช่วงนี้ช้อดไม่ซี้อก็ไม่มีไช้

AGP8x ครับ อยากได้แรมสัก 512 เพราะจอผม 20 นิ้ว

มีคนแนะนำว่าจอเกิน17นิ้วควร ไช้แรม512 ไม่รู้จริงไหมแต่ก็เชี่อ

ถามอีกนิด จอ 20 W ควรปรับค่าหน้าจอที่เท่าไรจึงแสดงผลสวงงามครับ

เอ่อ...ไม่เอาปรับสุงสุดนะครับมันอืดๆ ที่ผมไช้อยู่ปรับแล้วมันดูอ้วนๆ

ขอบคุณที่กรุณาตอบครับ

Originally posted by oOkritt View Post
    ตอนนี้เอา พาวเวอร์คัลเลอ์ x1650 512mb ตัวที่มีปัญหาไปเคลมแล้วขายต่อน้องแถวบ้านไปละ

เสียความรุ้สึกครับ อยากขอคำแนะนำการ์ดราคา ไม่เกิน2700 ที่แรกงพอๆกับ x1650

ที่น่าใช้ หรือว่าจะเป็น x1650 แต่ยี้ห้ออี่นไห้ผมด้วยครับ ไม่ได้จำกัดนะครับว่าต้อง Ati

อะไรก็ได้ขอที่คุ้มค่าผมไม่ค่อยมีตังครับนานๆจะได้ซี้อสักทีอยากได้ที่มันไช้ดีหน่อย

จะซี้อเย็้นนี้ที่เซียร์รังสิดครับ

งบไม่เกิน 2700 นะครับ ช่วงนี้ช้อดไม่ซี้อก็ไม่มีไช้

AGP8x ครับ อยากได้แรมสัก 512 เพราะจอผม 20 นิ้ว

มีคนแนะนำว่าจอเกิน17นิ้วควร ไช้แรม512 ไม่รู้จริงไหมแต่ก็เชี่อ

ถามอีกนิด จอ 20 W ควรปรับค่าหน้าจอที่เท่าไรจึงแสดงผลสวงงามครับ

เอ่อ...ไม่เอาปรับสุงสุดนะครับมันอืดๆ ที่ผมไช้อยู่ปรับแล้วมันดูอ้วนๆ

ขอบคุณที่กรุณาตอบครับ
    - ไปดูก่อนครับว่ามีอะไรบ้างครับ เดี๋ยวบอกไปกลัวจะไม่มีขาย ^^
    - 256MB ก็เหลือเฟือครับ กับ 17 นิ้ว เล่นเกมส์อะไรบ้งาครับล่ะครับ

Comment

จอผมเบนคิว 20 นิ้วนะครับ

เล่นเกมแนวยิงๆ เป้นส่วนมากครับ แบบ BF DOOM 3 Cod4 อะไรเทือกๆนี้ครับ

ลองบอกมาเป้นแนวทางนิดครับ

Comment

Working...
      X