Announcement

Collapse
No announcement yet.

iBook G4 ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอยู่ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iBook G4 ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอยู่ป่าวครับ

จะซื้อไปใช้ที่เมืองนอกอะครับ (ถ้าผมสอบผ่านที่เนเทอร์แลนด์นะ)

งบประมาณ 20000 จะได้ไหมนี่ ถ้าได้ก็จะได้ประมาณไหน (ถ้าได้แต่เสปคไม่ถูกใจหรือถ้าไม่ได้ก็คงจะเอา Macbook intel ไปเลย)

และมีคำถามนิดหน่อยครับ คือ

1.ลง Windows ผ่าน Virtual PC แล้วจะช้ามากมั้ย (ลง XP ครับ)
    2.ประกันเป็น International ป่าวครับ(กรณีซื้อในไทยแล้วมีปัญหาจะสามารถไปเคลมที่นู่นได้เลยป่าว)

ขอบคุณครับ

ตอบก่อนละกัน

1. ช้ามากกกกก มากๆๆ ช้ายิ่งกว่า pc ลง osx อีก
    2. ได้ครับ ตอนซื้อก็ register online ซะก่อนด้วย บางร้านบอกตอนซื้อจะทำให้บางทีก็ไม่ได้ทำ

-----------

ผมว่ามันไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีเท่าไรนักในตอนนี้ครับ คือมันตกรุ่นไปนานพอสมควรแล้วหล่ะ งบ 2 หมื่นนี่ออกจะยากซักนิด ของมือ 2 เองก็ยังลำบากนิดๆครับ ถ้ารีบใช้ก็ดูเป็น pc laptop ยี่ห้ออื่นจะคุ้มกว่าครับ ถ้าไม่รีบแล้วอยากใช้ mac ก็เก็บเพิ่มอีกนิดนึงซื้อ intel ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ผมถามไว้เฉยๆแหละ เพราะยังไม่แน่ใจว่าจะได้ไปป่าว

Comment

ขอถามอีกอย่างนะครับ

Leopard มีให้ลงเป็นแบบ CD ปกติมั้ยครับ เผอิญเครื่องที่ผมจะประมูลมาดันไม่เป็น Combo Drive อะครับ แต่เสปคแรงมาก

ขอบคุณครับ

Comment

งบ 20k ก็คงได้ ibook อ่ะคับ macbook คงไม่ได้

ibook ถ้าหาดี ๆ ก็จะได้ตัวที่ยังมีประกันเหลืออีกประมาณปีกว่า ๆ ใช้ได้สบายใจ

สำหรับผม ibook ยังใช้ได้อีกนานคับ ถ้าไม่ได้ตามเทคโนโลยี่สุดขั้ว อัพโปรแกรมทุกอย่างเป็นตัวล่าสุด

Comment

Working...
          X