Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 28000 ไม่รวมจอ ไว้เล่นเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 28000 ไม่รวมจอ ไว้เล่นเกมครับ

จะพาเพื่อนไปประกอบคอมพรุ่งนี้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

จริงๆ จะมี 30000 แต่ เพื่อนบอก ขอขยักเงินไว้ ซื้อ Adapter Notebook ด้วย เลยกักไว้ 2000

การใช้งาน เอาไว้เล่นเกมครับ กับทำงานทั่วไป ขอให้ใช้นานๆ ก็พอ

สิ่งที่ต้องการหลักๆ คือ

HDD 160+250
    PCI-E GF8800GT
    DVD 2 ตัว

28000 ไม่รวมจอ ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ขอทั้ง AMD ทั้ง INTEL เลยนะครับ ขอบพระคุณครับ

E8200 6800
    ASUS P5KR 4200
    DVDRW SATA x2 2400
    HDD 250Gx2 RAID0 5000
    RAM ROX 667 1GX2 1300
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 460W 2500
    PCI-E GAlaxcy 8800GT 9000 เกินมานิดครับ ม่ค่อยอย่าง แนะ SPARK กับรุ่นใหญ่ครับ อิอิ

Comment

ขอบพระคุณพี่ Wikorn ครับ ทานข้าวยังครับ

ปล. ทะมายถึงแนะนำ Spark ละครับ คุณภาพ มานดีกว่า Galaxcy อีกหรอครับ

Comment

อีกอย่างครับพี่ Wikorn ตอนนี้ E8200 จะมีของหรอครับ คือผมจะไปซื้อพรุ่งนี้แย้ว อะครับ ถ้าไม่มีแนะนำรัยดีครับ ผมจาไปซื้อร้าน TK

Comment

Originally posted by beamers View Post
          ขอบพระคุณพี่ Wikorn ครับ ทานข้าวยังครับ

ปล. ทะมายถึงแนะนำ Spark ละครับ คุณภาพ มานดีกว่า Galaxcy อีกหรอครับ
          ทานเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
          ไม่ได้บอกว่าแนะนำ spark สักหน่อย พิมพ์ตกไปนิด ผมชอบ Galaxcy ประกัน นาน แต่ถ้าไม่ติดที่ราคา ผมคงจะเลือก XFX หรือ ASUS ครับ ประกันประทับใจครับ

Originally posted by beamers View Post
          อีกอย่างครับพี่ Wikorn ตอนนี้ E8200 จะมีของหรอครับ คือผมจะไปซื้อพรุ่งนี้แย้ว อะครับ ถ้าไม่มีแนะนำรัยดีครับ ผมจาไปซื้อร้าน TK
          งั้นไม่ยากใหม๋เลยถ้าระบุร้านซื้อ พรุงนี้ก่อนไปก็โทรไปถามให้ได้ยินกับหูเลยครับ ถ้าไม่มีก็ขยับ 8400 ก็ได้ ถ้าไม่คิดอะไรมาก 6750 ก็หรูแล้วครับ แรงเหมือนกัน

ปล ไลหนังโป้ทีละ 2 เลยนะ อิอิ

Comment

ถ้าใช้ 6750 แล้ว ลดบอร์ดดีมั้ยครับ เหลือบอร์ดรัยดีครับ

ขยันจริงครับ ตอบให้ทุกคนเลย เลิกงานยังครับพี่

Comment

อีกอย่างครับ คือที่อยากลดบอร์ดุถ้าใช้ E6750 เพราะ กลัวตังค์จะไม่พอซื้อ Adapter Notebook ครับ เพราะเค้าใช้ Hp เหนบอกว่า รุ่นเค้า หา Adapter ยากและ ราคา พันกว่าบาทซะด้วย ไม่รู้จาแพงไปไหน

พี่ขยันจริงครับ เลิกงานยังครับเนี่ย

Comment

เลิก แล้วครับ กำลัง เรนเดอร์หนังอยู่ เข้าเวปไปดวยครับ อิอิ รอนานกว่าจะเสร็จ ไฟล์ใหญ่ เอิ้กๆๆๆ

จริงๆ ถ้ามันเกินงบจริง ๆ DVD ซื้อเพิ่มอีกตัวทีหลังก็ได้ครับ
                ลด HDD มาที่ 160Gx2 บอร์ดนะจพเป็นตัวที่ต่อ raid ได้ นะดีแล้วครับ มันเร็วทันไจ จริงๆนะครับ ลองใช้ดูครับ ไม่ผิดหวัง ครับ

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก RAID ไม่เน้น ก็ P5K-ES ก็ได้ ครับ 3700 ได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  เลิก แล้วครับ กำลัง เรนเดอร์หนังอยู่ เข้าเวปไปดวยครับ อิอิ รอนานกว่าจะเสร็จ ไฟล์ใหญ่ เอิ้กๆๆๆ

จริงๆ ถ้ามันเกินงบจริง ๆ DVD ซื้อเพิ่มอีกตัวทีหลังก็ได้ครับ
                  ลด HDD มาที่ 160Gx2 บอร์ดนะจพเป็นตัวที่ต่อ raid ได้ นะดีแล้วครับ มันเร็วทันไจ จริงๆนะครับ ลองใช้ดูครับ ไม่ผิดหวัง ครับ

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก RAID ไม่เน้น ก็ P5K-ES ก็ได้ ครับ 3700 ได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

อ่อลืมบอกท่านครับ ผมคงไม่ให้เพื่อนต่อ Raid ครับ เพราะเพื่อนไม่เป็นคอม เวลาคอมเสีย ต้อง Format มานหายหมด มันคงร้องหายตายโหงแน่ๆ ครับ

คงจะซื้อเป็น 160+250 ของ Western ครับ 1800+2300 ครับ

แล้วบอร์ด P5K-ES นี่เหมือน P5KR รึเปล่าครับ แค่ Raid ไม่ได้ แค่นั้นใช่มะงับ

Comment

โอ

เรนเดอร์หนังอะไรครับเนี่ย รึว่า .....

Comment

อ่อลืมบอกท่านครับ ผมคงไม่ให้เพื่อนต่อ Raid ครับ เพราะเพื่อนไม่เป็นคอม เวลาคอมเสีย ต้อง Format มานหายหมด มันคงร้องหายตายโหงแน่ๆ ครับ

คงจะซื้อเป็น 160+250 ของ Western ครับ 1800+2300 ครับ

แล้วบอร์ด P5K-ES นี่เหมือน P5KR รึเปล่าครับ แค่ Raid ไม่ได้ แค่นั้นใช่มะงับ
                      ฟังชั่นหลักๆที่จำเป้น เหมือนกันครับ ใช้ได้มีมีปัญหาครับ
                      โอ

เรนเดอร์หนังอะไรครับเนี่ย รึว่า .....
                      สารคดี สัตว์โลกน่ารักมั้ง อิอิ เสียงพัดลมโครตดังเลยครับ ทำหลายๆอย่างพร้อมๆกัน พัดลม ดังกระฮึ่ม อิอิ

Comment

"ฟังชั่นหลักๆที่จำเป้น เหมือนกันครับ ใช้ได้มีมีปัญหาครับ"

โอ.... น่ากลัว มีปัญหาซะด้วย

แฮ่ๆ ล้อเล่นครับ

ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหาก้อโอเค

Comment

P5K-ES
                          เอ่อ ขอโทดที่ถามคับ มัน ES หรือ SE

Comment

Working...
                          X