Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการ save web page หน่อยครับ ( มันเ save เป็น document หมดเลย )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการ save web page หน่อยครับ ( มันเ save เป็น document หมดเลย )

ปกติชอบ save กระทู้ต่างๆเก็บไว้อ่าน และเป็นข้อมูลครับ

ปกติก็เลือกตรง File >> Save as มันก็จะขึ้นเป็น Save Web Page

แต่ตั้งแต่เย็นเมื่อวาน อยู่ดีๆ เวลา save มันดันขึ้นเป็น Save HTML Document .......

File Name ก็แปลกๆ และตรง save as Type ก็กลายเป็น HTML File ไปเฉย ( จากเดิมเป็น Wab Page, complete )

ลองเซฟแบบ Doc ดู เอาไปเปิดดูไม่ได้ครับ

เป็นไม่ทุก Page นะครับ แต่เยอะมาก ถือว่าโดยส่วนใหญ่เลย

แก้ไขยังไงดีครับ ?????

ขอบคุณครับ
Working...
X