Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อความคิดเห็น Vista 64 วันนี้จะ FORMAT เครื่องลง Windows ใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อความคิดเห็น Vista 64 วันนี้จะ FORMAT เครื่องลง Windows ใหม่ครับ

ซื้อเครื่องมาก็ใหม่แต่ยังไม่ได้ใช้ Vista 64
    อยากลองของ อิอิ มีแต่คนบอกว่าไม่ดี
    ใครใช้อยู่มันแตกต่างกับ xp มากมั้ย
    และที่ไม่ดีไม่ดีไงอะครับ ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ
    วันนี้ตัดสินใจแล้วครับ เพราะว่างงานไม่มี
    เลยได้เวลาเสียที

ต้องขอบอกก่อนนะครับ ผมใช้งานตัดต่อ กราฟฟิค Photo Shop After และแปลง file อะไรพวกนี้

ช่วยหน่อยนะครับ โดยเฉพาะคนใช้ Vista 64

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ และในเดือนแห่งความรัก ขอให้ทุกท่้านมีแต่รัก รัก รัก มีแต่คนรักครับ

ผมว่าน่าจะเหมาะกับงานของคุณนะครับ (ถ้าใช้พวก Photoshop แบบ 64bit ด้วย)
    ถ้าอุปกรณ์ทุกอย่างที่คุณต่อกับคอม มี Driver หรือใช้ได้บน win64 ผมว่าน่าใช้ออกนะครับ

ผมโหลด Driver 64bit มาเก็บใว้หมดแล้ว ตอนนี้รอให้มันออก SP1 ตัว Finalจริงๆมาซะที ก็ว่าจะลองใช้ดูเหมือนกัน

Comment

ใช้อยู่ครับ (ตอนตอบนี่ยังไม่ได้ลง driver การ์ดจอเลย) 555+

Comment

สบายๆเปลี่ยนยุค ผมก็ใช้อยู่ติดใจ64บิท ถามว่าแตกต่างกับ xp มากไหม ก็ตอบว่าค่อนข้างจะมากเลยทีเดียว ถ้าเพิ่งใช้ vista ก็ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับเด๋วก็คุ้น

Comment

ตอนนี้ใช้ 2 windows แล้วครับ
          Vista เร็วกว่าครับ แต่มีปัญหาบ้างสำหรับบ้างโปรแกรม
          ลูกเล่นเยอะดี สวยดีด้วย แต่รู้สึกว่า ตัวอักษรมานไม่ค่อยดี เหมือนมีสีเขียวๆ ซ้อนอยู่
          มีใครเป็นบ้างไหมครับ โดยเฉพาะตัวอักษรเล็กๆบนพื้นสีเทา
          โปรแกรมใหญ่กว่า xp มาก เนื้อที่ HD เหลือไม่พออะแบ่งมาน้อย
          Last edited by videop; 17 Feb 2008, 02:10:36.

Comment

ถ่ายรูปมาดูสิคับแล้วโปรแกรมไหนใช้ไม่ได้บ้างละ

ลงแล้วอัพเดท DX9 ด้วยนะครับ อัพเดทวินโดว์ด้วยละ

Comment

up ไปแล้วอะครับ dx10 แล้วก้อ windows ทุกอย่าง ที่เล่นไม่ได้ไม่ใช้ว่าลงโปรแกรมไม่ได้นะครับ
              คือบ้างทีเล่นๆอยู่ก็ออกจากโปรแกรมเองบ้าง
              หรือบ้างที่ก็ค้าง แต่ไม่ทุกโปรแกรมนะครับ
              บ้างทีอยากเล่นเกม อย่าง cysis นี้ต้องหา ที่เป็น Vista เซ้งเลย มี่แต่ xp (ขอมันปลอม) 555
              แต่โดยรวมถือว่าดีมากครับ ดีกว่า xp ชักหลงใหล่ Vista แล้วละครับ

Comment

Vista 64 bit จะมีปัญหากับเกมหลายๆเกมหน่ะครับ ถ้าเน้นเกมใช้แค่ Vista 32 bit ก็พอ

Comment

Vista 64 bit ผมเคยลองกับเกม ฮิตๆ หลายๆเกมก็เล่นได้อยู่นะ

64bit ปัญหามีอย่างเดียว คือจะลง driver ของ hardware ได้ครบรึปล่าวก็เท่านั้นแหละน่ะผมว่า

ส่วน software ไหนที่ลงใน 64 bit ไม่ได้แล้วไม่มีเวอร์ชั้นของ 64 bit มันก็น่าจะมีโปรแกรมอื่นมาแทนกันได้

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                    Vista 64 bit ผมเคยลองกับเกม ฮิตๆ หลายๆเกมก็เล่นได้อยู่นะ

64bit ปัญหามีอย่างเดียว คือจะลง driver ของ hardware ได้ครบรึปล่าวก็เท่านั้นแหละน่ะผมว่า

ส่วน software ไหนที่ลงใน 64 bit ไม่ได้แล้วไม่มีเวอร์ชั้นของ 64 bit มันก็น่าจะมีโปรแกรมอื่นมาแทนกันได้
                    ผิดแล้วครับ

vista 64 bit สามารถลงได้ทั้งโปรแกรม 32 bit และ 64 bit ครับ

เพราะมีตัวจำลองการทำงานของโปรแกรม 32 bit อยู่ จึงใช้ได้ทุกโปรแกรม

ที่ไม่ได้คือโปรแกรมที่ไม่รองรับ vista เท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                      ผิดแล้วครับ

vista 64 bit สามารถลงได้ทั้งโปรแกรม 32 bit และ 64 bit ครับ

เพราะมีตัวจำลองการทำงานของโปรแกรม 32 bit อยู่ จึงใช้ได้ทุกโปรแกรม

ที่ไม่ได้คือโปรแกรมที่ไม่รองรับ vista เท่านั้นครับ
                      อุแหม เข้าใจกันคนละความหมายจริงๆ

สงสัยผมสือความหมายไม่ดี

แต่ที่แน่ๆ driver true bipac 700 ลงใน vista 32bit ได้ แต่ลงใน 64bit ไม่ได้ เพราะมันไม่ support vista แต่ใน 32bit มันบังคับลงได้

และบางโปรแกรมที่ ไม่ Suppost vista มันก็บังคับลงใน 32bit ได้ แต่ลงใน 64bit ยังไงก็ไม่ได้

ไปลองดูหลายๆโปรแกรมก่อนนะ
                      Last edited by kingza99; 17 Feb 2008, 12:26:06.

Comment

ไม่ๆโปรแกรม ไม่ค่อยเป็นปัญหานะ ส่วนใหญ่จะเป็นส่วนของ driver มากกว่าที่ต้องใช้เป็น 64บิท หลังๆมันก็มีมาเยอะละ เพราะตะก่อนก็มี xp 64 บิท แต่เรื่องเกมส์ยังไม่เจอเกมส์ที่เล่นไม่ได้นะ ใครเจอเกมส์ไหนก็ช่วยเอามาบอกจะได้ช่วยกันแก้ปัญหา

Comment

พูดตามตรงนะครับ ผมใช้โปรแกราม 32 บิทใน 64 บิท ก็ไม่เห็นผลอะไรครับ

แต่ที่ผมรู้นะ ผมใช้ After effect ยังไม่เจอปัญหาไม่แรมไม่พอจะ cache

แต่ตอนนี้ใช้ 32 บิทแล้ว ^^"

Comment

ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกคำตอบ เดียวผมลองเล่นดูได้ข้อมูลเพิ่มจะมาเสริม

Comment

XP ดีกวส่า

Comment

Working...
                              X