Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help me Plz !! ซื้อเครื่องมาใหม่ ทำไมเล่น Dota กระตุกอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help me Plz !! ซื้อเครื่องมาใหม่ ทำไมเล่น Dota กระตุกอ่าครับ

spec
    CPU : AMD Athlon 64 x2 Dual 4200+
    Board : Asus M2N
    Ram : Kington DDR II 1 G
    VGA : XFX Gefore 8500GT

ถ้าเพิ่งเปิดเครื่องเล่น ไม่กระตุกปกติทุกอย่างแต่เล่นไปเลื่อยๆเครื่องจะกระตุกแปลกๆ(ปรมาณ 3-4 ชั่วโมง) เช่นเวลาเล่น Dota อยู่เม้ามันจะเร็วมากๆ ขยับนิดเดี่ยวไปสุดฉากเลย แล้วกราฟฟิกมันจะกระตุกๆ เกมส์ Perfect World ตัวละครจะขยับเร็วมาก monster ในเกมส์ก็จะขยับเร็วด้วย วิธีแก้คือรีสตาร์เครื่องใหม่แล้วก็หาย แต่เป็นอย่างนี้ตลอดเลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ การ์ดจอ แต่ลองอัพไดร์เวอร์แล้วไม่หาย ตอนนี้เลยสงสัยว่าเป็นที่ Cpu หรือเปล่า ใครพอทราบว่าแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ปล.ผมซื้อมาสองเครื่องเป็นเหมือนกันทั้งสองเครื่องเลย

เป็นที่ cpu กับ windows อะครับ

มันไม่ได้เสียหรืออะไรหรอก แต่มันเป็นกับเกมส์ dota และก็บางเกมส์ อยู่แล้ว

ให้หาโหลด hotfix ตัวนี้

WindowsXP-KB896256-v4-x86-ENU

กับตัวนี้

AMD Dual-Core Optimizer

มาลง ก็จะหายครับ ใช้ google ช่วยหาก็เจอครับ

Comment

ถ......ถ...ถ.ถูกต้องแล้วคราบบ

Comment

นึกว่ายิงไข่กระตุก

Comment

มันเกิดจาก bug ของตัวWindowหรอครับ?

Comment

http://www.amd.com/us-en/assets/cont...ties/Setup.exe
            DualCore Optimize

http://download.microsoft.com/downlo...v4-x86-ENU.exe

Comment

น่าจะวินโดว

Comment

วะวววววววะว่าว แก้ได้ยังอะครับ

Comment

เป็นกันหลายท่าน ทั้ง AMD Intel
                  เพราะเคยไปดูในบอร์ด TCG อยุ่

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ เดี๋ยวผมจะลองทำตามดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

มันเอาไว้เพื่ออะไร

Comment

Working...
                      X