Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะเกี่ยวกับเรื่อง PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชี้แนะเกี่ยวกับเรื่อง PSU

ผมเพิ่งจาศึกษาเกี่ยวกับ Computer อยากทราบว่าผม จาอัพเป็น

cpu p4 2.5-3.0 ghz

VGA radeon x1950

บอร์ดผม p4i65G

PSU 420w
    speed fan วิ่ง 42xx ดูจาก BIOS
    +12v วิ่ง 12.xx ดูจาก BIOS

อยากทราบว่า psu กับ บอร์ดผมจา ไหวมั้ยครับ

ผมโพสผิดพลาดประกานใด ก้อชี้แนะเลยคับ ผมโพสครั้งแรก

psu รายอ่ะครับ

Comment

มันเขียนว่า Model DWT 350 คับผม

แต่ speedfan 42xx อิงจาก BIOS

+12v ก้อ 12.xx อิงจาก BIOS คับ

ไม่รู้ผม งง ไปหมดเเล้ว

แนะนำที่คับ

Comment

คาดว่าคงเป็น PSU ติดเคสแหละครับ

ลองบอก System เก่าที่ใ้้ช้กะ PSU ตัวนี้มาดูหน่อยครับ

พวก PSU ติดเคสนี่ผมประมาณไม่ถูกว่ามันจ่ายได้จริงๆประมาณใหน

Comment

มันใช้ได้ก็ใช้ๆไป เสียวก้เปลี่ยนใหม่
          อย่าไปOCมันมากล่ะเดี๋ยวมันจ่ายไม่พอ

Comment

psu คืออะไรอะ Power supply เหรอครับ

Comment

.......
              Last edited by mibukyo; 16 Feb 2008, 18:34:08.

Comment

กำวัตต์เทียมกับ X1950 เหรอไม่น่าจะไหวมั้ง เล่นวัตต์แท้ซัก 400 ก้อเหลือแระครับ

Comment

ใช่คับเปน cpu ติดเคส
                  ถอยคอมตัวนี้มา 6ปี เเล้วคับ

เเล้วตกลง ไม่ไหวใช่ไหมคับ

ขอบคุณคับ

Comment

เเล้ว แนะนำ การ์ดจอที่ พอว่าจ่ายไฟ พอไปได้กับเคสผมมั่งอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

ต่ำฟ่า x1950 นี้ได้ไรมั่งฮะ

งบ 7000

Comment

Originally posted by mibukyo View Post
                      psu คืออะไรอะ Power supply เหรอครับ
                      แม่นแล้ววววคร๊าบบบบบ
                      Originally posted by country View Post
                      เเล้ว แนะนำ การ์ดจอที่ พอว่าจ่ายไฟ พอไปได้กับเคสผมมั่งอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

ต่ำฟ่า x1950 นี้ได้ไรมั่งฮะ

งบ 7000
                      ผมว่างบ 7000 เนี้ย ไม่ต้องเปลี่ยนการ์ดจอหรอก เปลี่ยน PSU เอาของ Enhance ก็ได้ 400W
                      เหลือเฟือเลยครับ แค่ 1850 บาท สบายมากครับ 7000-1850 เหลือเงินตั้งเยอะ

Comment

ขอบคุณคร้าบบ

Comment

Working...
                        X