Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่อง CF และ SLI หน่อยครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่อง CF และ SLI หน่อยครับพี่ๆ

พอดีอยากไปเล่นการ์ดจอ2ตัวอ่ะครับ
    แต่ชอบ CPU ค่าย AMD
    อยากใช้การ์ดจอ AIT
    แต่ไปดูบอร์ดที่พันทิพมา ไม่เห็นมีบอร์ด AMD ที่รองรับ CF ได้เลย มีแต่รองรับ SLI
    งงอยู่ว่า บอร์ด CF มันไม่มีที่รองีบ AMD บ้างเลยหรอ
    และอยากได้บอร์ดราคาถูกๆหน่อยจะเป็นไรป่าวครับ จะมีผลอะไรรึป่าว

อีกอย่างพอดีงบมีจำกัด ว่าซื้อบอร์ดแล้ว จะซื้อการ์ดจอทีละตัวอ่ะครับ ใช้ตัวเดียวไปก่อน เด่วพอมีตังค์ค่อยซื้ออีกตัวนึง จะได้ไหมครับ

สเปคเครื่องตอนนี้ AMDx2Duo 3800+ Ram 1 Gb 667 Supply 450 w.
    จะต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มอีกป่าวครับ ถ้าได้ใช้ การ์ด2ตัวอ่ะ เช่น CPU กับ RAM .Supply

=ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เปลี่ยน Powerครับ 2ตัว ไฟคงไม่พอแน่ๆ 790FX-DQ6 ไงละครับ AM2 CF ได้4ตัว

Comment

ดัน
      ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
      ใส่ได้4ตัวนี่ คงแพงน่าดู
      อีกอย่าง เกินความต้องการ และความจำเป้นด้วย

Comment

MSI-K9A2CF จัดไปครับ แรงและเสถียร 2PCI-Ex รองรับ Phenom 4คอร์ AM2+ DDR2 3พันต้นๆ

Comment

เด่วจะเข้าไปเช็คราคาดูก่อนครับ

Comment

ดันนนนน

Comment

ยาวปายยยยยยยยยยยยย

Comment

Working...
              X