Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับHDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับHDD

คือ HDD ผมมีปัญหาอะครับ คือว่าลงวินโดวส์ใหม่ไม่ได้อะครับมันได้แค่3%แล้วมันก้อค้าง ผมก้อกะว่ามันเน่าแล้ว ก้อเลยจะเปลี่ยนใหม่ แต่ว่างานยังอยู่ในHDDตัวเดิม จิงเอามาต่อพ่วงกะจะเอา ข้อมูลในHDD ออกหน่ะครับ แต่พอต่อแล้ว HDDมานมีเสียงดัง ตู๊ด ตู๊ด ตู๊ด 3ครั้ง เป็นจังหวะแบบนี้ตลอดเลย แล้วเครื่องก้อBoot ไม่ได้ด้วยครับ พอถอดออก คอมก้อใช้งานได้ตามปกติ
    คืออยากทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ ยี่ห้อ Maxtor (เก่าแล้ว -*-)

ต้องไปกู้ข้อมูลครับ ตามร้านที่รับซ่อม HD น่ะครับ

Comment

Working...
    X