Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ HDD ประกัน synnex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ HDD ประกัน synnex

seagate 80G. ตัวบางใช้มายังไม่ถึงเดือนมันเล่นกะผมอีกละยี่ห้อนี้หลังจากเคยใช้ 160G. ตัวบาง ที่เครม 3 ครั้ง ภายใน 3 เดือน ขอถามการประกันเลยครับ
    1.จะไปเครมที่ศูนย์พันทิพธ์ จะได้ของเลยมั้ยครับ
    2.สามารถเปลี่ยนยี่ห้อได้มั้ยครับ
    3.สามารถอัพเกรดต่างยี่ห้อได้มั้ยครับ จะได้เอา 250YS
    Attached Files

เพิ่งไปเคลมมาครับ 80SATA2 ได้ของเลยที่พันทิป

Comment

ก่อนมันจะเป็นแบบนี้ มันมีอาการข้างเคียงคือ ได้ยินเสียง แกร็กๆ หลายครั้ง หลังจากนั้นใช้ไปซักพักเครื่องค้างซะงั้น เซ็งเลย

Comment

ข้ามยี่ห้อไม่ได้ เคยถามพนักงานไป ไม่รู้จริงเปล่า

Comment

1. ถ้าของมีก็ได้เลยรอแป๊ปนึง
          2.เปลี่ยนยี่ห้อไม่ได้
          3.ต่างยี่ห้อไม่ได้ต่างแบบไม่ได้ต่างขนาดได้ ATA up เป็น SATAไม่ได้
          ผิดถูกยังไงไม่แน่ใจแต่เท่าที่เคยมาก็แค่เนี้ย

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
            ก่อนมันจะเป็นแบบนี้ มันมีอาการข้างเคียงคือ ได้ยินเสียง แกร็กๆ หลายครั้ง หลังจากนั้นใช้ไปซักพักเครื่องค้างซะงั้น เซ็งเลย
            PSไม่พอหรือเปล่าครับอาการแบบนี้ผมเคยเจอพอเปลี่ยนPSอาการหายเลยครับ

Comment

คงไม่ใช่ที่ PSU อะครับ ก่อนหน้านี้ใช้ 80G.IDE 250G*2 ใช้มา 4-5เดือน ยังไม่เคยมีเสียงเลยอะ พอมาใช้ seagate 80G. ใช้มาแค่ครึ่งเดือนมันเป็นแบบนี้ละ

Comment

Working...
              X