Announcement

Collapse
No announcement yet.

nds lite ไม่ได้เปิดนาน เปิดอีกที มันมองไม่เห็น sc card แล้วครับ เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nds lite ไม่ได้เปิดนาน เปิดอีกที มันมองไม่เห็น sc card แล้วครับ เป็นเพราะอะไรครับ

ถามเซียนทั้งหลายครับ ไม่ได้เล่นนาน ปล่อยให้แบตหมด แล้วกลับมาชาร์ตเพื่อเล่นใหม่ มันกลับมองไม่เห็น micro sc แล้ว มันเข้าไปที่หน้า นาฬิกา เลยครับ
    มันจะเป็นที่ flash card เสีย หรือว่า เป็นที่เครื่องครับ
    ถ้าเป็นที่ การ์ด ตอนนี้มี การ์ดยี่ห้อไหนที่ซื้อมาเล่นได้เลย โดยไม่ต้อง แฟลชใหม่ แล้วเล่นได้ทุกเกมส์บ้างครับ

ขอบคุณครับ

การ์ดมันไม่ต้อง Flash Me มาเป็นปีแล้วครับ เอาถูกๆก็มี DSTT (เฉยๆ ไม่ใช่ DSTTi ที่เอาไว้เล่นกับ DSi เน้อ) แล้วคอยอัพเดต firmware ตลอดครับก็จะเล่นเกมใหม่ๆได้เรื่อยๆเอง

ว่าแต่... ถ้ามันเปิดไม่ติดปกติผมก็ถอดตลับออกมาเป่าๆแล้วก็ติดเองล่ะ

Comment

ลองถอดแล้วครับ แต่ยังเป็นเหมือนเดิม
      ขอบคุณครับ ^^

Comment

มี flash card รุ่นไหนที่เล่น ds ได้หลายๆรุ่น แล้วไม่มีปัญหาบ้างครับ
        เผื่อได้ใช้กับเครื่องใหม่ด้วยครับ ^^

Comment

ผมพก DSTT กับ R4 ไว้อย่างละอันอ่ะครับ บางเกมมันเล่นได้เฉพาะบางการ์ด บางเฟิร์มแวร์ง่ะ - 3 -

Comment

ของผม DSTT กับ AceKard 2i น่ะครับ อันแรกไว้เล่นทั่วไป อันที่ 2 ไว้เล่นเกมที่ต่อกับ Wi-Fi
            ไม่รู้ทำไม DSTT มันโอนโปเกมอนไป Wii ไม่ได้ เล่ยต้องใช้ AceKard 2i แทน ยังไงก็รองรับ DSi ด้วยเผื่อซื้อในอนาคต(รอร้านลดราคา DSi XL อยู่)

Comment

Working...
            X