Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ Boot คอมไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ Boot คอมไม่ขึ้น

เครื่องนี้ใช้งาน 5 เดือนเองอยู่ดีๆก็เปิดไม่ได้ครับ

ผมเปิดเครื่องๆไม่มีเสียงร้องของไบออสเลย และก็ขึ้นไฟแดงตรง HDD ตลอด

หน้าจอก็ไม่มีสัญญาณเข้า

ผมอยากรู้ว่าอะไรเสียและแก้ไขได้ไหม ขอบคุณครับ

ลองถอดแรม การ์ดจอมาขัด ดูคับ

Comment

ลองเคลียไบออสก่อนครับ ถอดถ่ายออกก็ได้

Comment

Originally posted by zombieto View Post
        ลองเคลียไบออสก่อนครับ ถอดถ่ายออกก็ได้
        ผลลองแล้วครับ อาการยังเหมือนเดิม

Comment

ลองทำตามท่าน kgb99 บอกยังครับ
          ถ้ายังลองถอดแรม หรือ การ์ดจอ แล้วเปิดเครื่องถ้าไม่ดังแสดงว่าบอร์ดลาโลกครับ
          Last edited by zombieto; 16 Feb 2008, 20:30:27.

Comment

ลองปลดสาย HDD ออกก่อนแล้วเปิดเครื่องใหม่

Comment

ขอบคุณครับ

ผมลองถอดแรมแล้วครับ ยังเหมือนเดิม บอร์ดคงไปแล้ว

Comment

บอร์ดน่าจาไปแล้วค่ะ

Comment

บอรืดไปล่ะงับ ผมกะเคยเปน เมื่อ ตอนปีใหม่นี้เอง

Comment

Working...
                  X