Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ ได้วินโด้แท้มา คุ้มค่าไม้ครับ ที่จะใช้มัน ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ ได้วินโด้แท้มา คุ้มค่าไม้ครับ ที่จะใช้มัน ??

คือ ผมเป็นคน ไม่ค่อยเป็นระเบียบ

งาน + รูป เยอะมากๆ

กระจายเต็มเครื่อง

รวมถึง ข้อมูลอื่นๆ

คอมก็ กลางๆ แค่ conroe + 2140 ram 2 G vga on
    เน้น Photo Shop ไม่เล่นเกม (มีน้องมาเล่นบ้าง พวก เกมออนไลน์)

จังหวะนี้ พอดี มีโอกาศ ได้ แผ่นวินโด้แท้มา

น่าจะเป็น xp ธรรมดา ตัว lite ( มั้งครับ )

ปัจจุบันก็ใช้ xp เถื่อน 2006 v8 ก็ไม่ได้ ทำอะไรมาก เป็นแค่ user ธรรมดา ชอบ แบบเรียบง่าย ( Vista อะไรแบบนั้น คงไม่ ใจ สำหรับผม)

ปัจจุบัน ก็ ปิด Auto update เพราะ มัน เถื่อน กลัวมีปัญหา ก็ไช้งานได้ดี มีค้างบ้าง (โดยเฉพาะ IE )

อยากรบกวนถามพี่ๆ น้องๆ ว่า คุ้มค่าไหม ที่จะเสียเวลา ลง Window ไหม่ (อันนี้ไม่เท่าไหร่ แต่ พวก ไฟล์ ต่างๆ ต้องมา Back up กระจาย นี่แหละ ปัญหาไหญ่)

แล้วมัน ต่างกับ ของเถื่อนแค่ไหน IE ที่ค้างบ่อยๆ นี่เพราะ เถื่อนหรือเปล่าครับ ?

แล้วมีอะไรอีก ที่ได้ จาก Win แท้ ตัว เดิมๆ

ปล. ได้ MS Office แท้ แถมมาด้วย ก็ไม่รู้ว่า มัน ต่างจาก ของเถื่อนที่ไช้อยู่ตรงไหน

แต่ ถ้า มีโอกาส ล้างเครื่อง ก็จะ ลง แท้ซะเลย ลองเป็นคนดี มี ลิขสิทธิ์ ดูบ้าง เพื่อจะมีอะไรดีๆ (มั้ง )

ขอบคุรครับ

ไม่ได้ต่างกันเลย แท้ไม่แท้ ถ้าใช้ในบ้านก้เอามาขายเถอะ

Comment

เอาไปขายร้านเน็ต ใช้เป็นยันต์กันผีได้

ใช้เองไม่ค่อยคุ้ม เดี๋ยวมันเจ๊งขึ้นมา ยุ่งยากเวลาลงทะเบียนซ้ำ

แต่ถ้าได้มาฟรี ก็ไม่ต้องวอรี่อะไร

Comment

ดันไปครับ ของแท้ มันขี้เกียจตงลงไหม่ทีไรต้องโทไป Activate ทุกที
        เอ็กพีผมว่าไม่แตกต่างครับ แท้ไม่แท้ แต่วิสต้าต่าง ถ้าไม่ mod bios

Comment

ถ้าของเก่างานเยอะ ข้อมูลเยอะ จัดลำบาก และไม่ค่อยว่างก็ไม่จำเป็นต้องลงใหม่ครับผม ใช้ของเก่าไป

หรือถ้าอยากได้ windows แท้ๆ เพื่อสบายใจ ก็ถือว่าเราได้จัดการ backup ข้อมูลสักคราไปด้วย ก็จัดข้อมูลให้เป็นระเบียบ backup และลงใหม่ก็ได้ ถือว่ายิงนัดเดียวได้นก 2 โหล

Comment

ความแตกต่างอาจจะไม่ แค่เรื่อง ออฟชั่นต่าง ๆ มีแน่นอนครับ
            ใช้ ของแท้ สามารถอัฟเดรท ออฟชั่นใหม่เข้ามาได้(ผมก็ไม่เคยใช้)
            อย่าไปคิดมากมันก็เหมือน แผ่นCDเพลงของแท้กับแผ่นMP3 หล่ะครับ

Comment

ความแตกต่างอาจจะไม่ แค่เรื่อง ออฟชั่นต่าง ๆ มีแน่นอนครับ
              ใช้ ของแท้ สามารถอัฟเดรท ออฟชั่นใหม่เข้ามาได้(ผมก็ไม่เคยใช้)
              อย่าไปคิดมากมันก็เหมือน แผ่นCDเพลงของแท้กับแผ่นMP3 หล่ะครับ

Comment

แท้ เถื่อนไม่ต่างกันงับ...ตัว software คือตัวเดียวกัน ยกเว้นท่านปายเลือกใช้ window mod...

ส่วนใหญ่ แผ่นแท้มีไว้กันผี กันหมา งับ...

หลายๆ ที่ มีแผ่นแท้ หลายแผ่น แต่เอาเข้าจิงเก็บใส่ซองสะอาดหมดจอ แล้วเอา แผ่นกุ๊กกู๊ ลงเครื่องงับ

ps ท่าน Collection แผ่นกุ๊กกู๊ update ได้งับ ถ้ารู้วิธี ผมยังเปิด update ไว้อยู่เลย แต่ผมเลือก patch แค่บางอย่าง

Comment

กุ๊กกู๋ เปิด auto update จ้า ลงหมดไม่มีเลือก ผ่านตลอด

Comment

เปลี่ยนมาใช้ Firefox สิครับ ผมว่าเสียดายเงินอ่ะของแท้ แต่ถ้าอยากลงของแท้ก็โอเคแหละ

Comment

Working...
                    X