Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 1.8G 478 จะOverclock ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 1.8G 478 จะOverclock ได้ไหม

คือผมเปงมือใหม่คับ อยากทามว่าP4 1.8G จะOverclock ได้ไหม ถ้าไ้้ด้จะได้เท่าไรคับ พัดลมเดิมนะ
    ใช้โปรแกรมไรดี
    Spec

P4 1.8G 478 Northwood
    Board Gigabyte
    Ram 512M 333

ใช้ความสามารถของ ใบออสในการ OC ครับดีที่สุด ได้แค่ใหนลองดูนะครับ

Comment

ได้ครับ ขึ้นอยู่กับบอร์ดปรับไรได้มั่ง แรมชิปไร(ชิปดีลากไกล)

Comment

chip 645
        Ram512 333Kinrston

Comment

645 คงเป็น sis ตัวนี้ก้อพอได้
          ดูในไบออสเลยครับว่าปรับไรได้มั่ง
          ลาก fsb ได้เลยตันที่เท่าไหร่ก้อเพิ่มไฟ cpu (ถ้ามีให้ปรับ)
          ตามด้วยการ config ram/ทดแรม(อ่านหน้าแรกของเวปแล้วทำตามได้เลย)
          2.0 ghz ได้อยู่แล้ว

Comment

Working...
          X