Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อจอไว้เล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อจอไว้เล่นเกมส์

อยากซื้อจอLCD ไว้เล่นเกมส์ เลือกไม่ถุกว่า จะเอา 17 หรือ 19 ดี แล้วมี ยี่ห้อไหน รุ่นไหน น่า ใช้บ้าง ในขนาด 17-19นิ้ว รบกวนช่วยกันตอบหน่อย นะคับ ได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ งบ 6000-8000.-
    Last edited by popkorn; 22 Feb 2008, 00:03:33.

ขอทราบงบก่อนครับ ไม่งั้นแนะนำไม่ได้ เพราะมันเยอะ

แล้วอยากได้ CRT หรือ LCD ล่ะครับ?

Comment

งบมากก็ 19 งบน้อยหน่อยก็ก็ 17 ครับ

ชอบ Wide หรือ ไม่ Wide ก็ตามใจชอบครับ

เอา LG หรือ Samsung ไว้ก่อนเป็นดี ครับ

Comment

17-19" ทางที่ดีไม่แนะนำ wide ขะรับ
        เอาไว้มีตังค์ซื้อ 22" เมื่อไหร่ค่อยเอา wide
        คิดดีๆเด้อ จอมันอัพเกรดไม่ได้เหมือนส่วนอื่นๆนะ

Comment

ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมส์จะ17หรือ19ก็ได้ครับ เลือกเอาเลย
          แต่ตอนนัเถ้าจอใหญ่ๆพวก 19-22 จะเป็น panel TN นะครับ
          ถ้าจะเอาไปทำงานเรื่องความถูกต้องของสี จะไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่

Comment

ถ้าจะเล่นเกมแนะนำ 17 ครับ

เพราะว่า...

หา vga card เราไม่แรงพอที่จะปรับความละเอียดถึง 19 นิ้ว มันจะกระตุกเอาป่าวๆ
            ถึงแม้ว่าเวลาเล่นเกมจะลดความละเอียดมาได้แต่ภาพมันก็จะไม่คมเท่ากับความละเอียดของการ์ดจอครับ

ส่วนยี่ห้อไหนรุ่นไหนต้องลองไปดูที่เค้าตั้งโชว์ครับ ว่าชอบสี่แบบไหน ส่วนเรื่องอื่นๆ ลอง search หา review อ่านดูละกันครับ

Comment

Working...
            X