Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน ชิปเซ็ท M2N-E ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน ชิปเซ็ท M2N-E ครับ

ถ้าผมเอาพัดลมเป่าที่ SINK ตามรูปควรจะเป่าแบบไหนดีครับ
    ให้มันเย็นลงครับ

1.เป่า ลมลง SINZ เลย
    2.ดูดลมออกจาก SINK ครับ

ปล.ผมปิดเคสนะครับ

Last edited by arnu_a; 17 Aug 2008, 21:25:00.

มันไม่ค่อยร้อนเลยนะครับ ผมว่าไม่จำเป็นหรอกครับ
    ถ้าอยากติด เป่าลมใส่ซิงค์ครับ

Comment

ดูใน It Market ครับ จะเห็นว่ามีคนเอาโบลวเวอร์ที่เป็นของ ASUS แท้ๆมาขายครับ ซื้อมาครอบได้เลย

แต่ปกติแค่รับลมจากซีพียูก็พอแล้วครับเครื่องผม

Comment

ผมก็ใช้ M2N-E อยู่ไม่เห็นจะร้อนเลย แนะนำนะครับปรกติแล้วซิ้งที่เห็นนั้นมันจะอยู่ใกล้กับพัดลมที่ดูดออกทางด้านหลังอยู่แล้ว แล้วอีกอย่างท่าเรามีซิ้งซีพียูอยู่แล้วเช่น ZAMAN 9500 หรือ 9700 หรือ Thermaltake V1 หรือซิ้งอื่นๆที่มีลักษณะการระบายความร้อนแบบนี้ เราจะสังเกตุได้ว่าพัดลมจากซิ้งซีพียูจะดูดลมจากด้านหน้าผ่านซิ้งซีพียู ผ่านซิ้งที่เห็นตามรูป และผ่านพัดลมอีกตัวที่ติดกับเคส (พัดลมตัวนี้จะตรงในแนวนอนกับซิ้งซีพียูพอดีครับ) แค่นี้ก็เหลือเฟือแล้วครับ.......

Comment

ไม่ต้องก็ได้ครับบ ไม่ร้อนนะ ผมลองใช้มาก็นาน full 41-42 เอง แต่ถ้าอยากติดก็ได้ครับ เป่ามันไปเลย

Comment

ของผม Rocket มันเป่าให้อ่ะ อิอิ

Comment

ข้างบนผมว่าไม่ร้อนนะ แต่ไอ้ตรงที่เป็น Logo asus สีทองข้างล่างการ์ดจออ่ะครับ ร้อนมากๆเลย ของแต่ละท่านเคยลองจับมั้ยอ่ะ ผมเอาพัดลม 80 มิลมาเป่ามันล่ะ สงสารมัน หรือผม OC มันเลยร้อนเองอ่ะ - -'

Comment

ตรง sink ไม่เท่าไรครับ แต่ตรง logo asus มันร้อนจนจับไม่ได้หนะสิ

Comment

Working...
                X