Announcement

Collapse
No announcement yet.

รันโปรแกรม .EXE บน DOS ไม่ได้ ด่วนมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รันโปรแกรม .EXE บน DOS ไม่ได้ ด่วนมากครับ

พอดีว่าต้องทำงานส่งอาจารย์ครับ เป็นโปรแกรมเขียน ภาษา Assembly อะครับ
    เวลาดับเบิ้ลคลิก แล้วมันจะทำงานบน DOS อะครับ
    แล้วทีนี้ มันไม่ยอมรันอะครับ มีหน้าต่าง DOS ขึ้นมาแปป เดียวก้อหายไป

ส่วนโปรแกรมอื่นที่รันบน DOS ก้อไม่สามารถรันได้
    ช่วยด้วยครับ ด่วนจริงครับ

ลองเข้าไป mode dos ของwindow น่ะครับ ลองดูแล้วกัน
    ก่อนเข้าwindow ก็ ลองกด f5 หรือ f8 รั่วๆนี้แหละจำไม่ได้ครับ มันก็จะมีให้เราเลือกครับว่า
    จะเข้าไปในmode ไหนลองเลือกดูแล้วกันครับ จำได้แค่นี้แหละ

Comment

สร้างไฟล์ .bat ขึ้นมา ให้มันรัน ตัวที่คุณทำ
      แล้วเพิ่ม pause ในบรรทัดต่อมา เวลารัน มันจะหยุดรอจนกว่าคุณจะกดปุ่มใดๆ

Comment

...

Comment

Originally posted by Kanitchet View Post
          สร้างไฟล์ .bat ขึ้นมา ให้มันรัน ตัวที่คุณทำ
          แล้วเพิ่ม pause ในบรรทัดต่อมา เวลารัน มันจะหยุดรอจนกว่าคุณจะกดปุ่มใดๆ
          ขอบคุณครับ
          แต่ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ สร้างไฟล์ .bat จากไหน แล้วเพิ่ม pause ยังไงครับ

Comment

ลองทำดูแล้วครับ พอกดคีย์ มันก็หายไปเหมือนเดิมครับ
            มันบอกว่า Cannot execute C:\.....

ปล.ลองลงวินโดวส์ใหม่แล้วครับ เครื่องเพื่อนใช้ได้ครับ
            Last edited by Jamahida; 17 Feb 2008, 00:57:35.

Comment

Working...
            X